viet nam xanh
Reaction score
0

Profile posts Latest activity Postings About

• ê chú co chuyen de ve PLDL khong ve thi DH đang cần để ôn lại càng khó càng tốt nhưng phải đúng trọng tâm có gì chia sẻ nha
    thi ai chả bik là Huy Bồng tên Bồng xấu quá bỏ mất tên Huy nghe có vẻ hợp hơn k ?Hj
    ông anh ak bởi vì e là đồng môn của chú Huy mà ông anh gọi Chú Huy bằng Anh nên theo tính chất bắc cầu thi ta có ....
    thằng khỉ này học cũng ghê đấy nhỉ đến tận 26.5 k phải hạng tầm thường
    Thì chả phải ảnh rủ rê thi KHTN, nhưng c đã chọn KHTN từ đầu rồi thì ảnh còn rủ chi nữa, chỉ là c vào khoa Sinh thay vì CNSH thôi, bám anh Khánh mà học hỏi kinh nghiệm nha, m thấy ảnh nhiệt tình chỉ bảo đàn em lắm, (^_^)
    Kết SH hơn CNSH hả c??? hì hì, chúc c thành công nhé :)
    Theo chân các anh đi trước thành nhà khoa học tài ba c nhé, c k chỉ làm đc mà còn làm tốt là đằng khác :)
    ( Thế là ông Bồng rủ rê cậu k thành công mĩ mãn rồi:hihi:
    Cậu vẫn chịu khó vào diễn đàn thật đấy ^^ )
    anh chỉ biết chúc em thi đỗ thôi. Từ đi học, đến ra nghề, tiếp tục theo nghề (vẫn còn nhiệt huyết và đam mê), rồi trở thành người rất giỏi trong nghề là cả một đoạn đường dài, đầy gian nan và thử thách. Nếu một ngày nào đó anh em mình trở thành đồng nghiệp thì thật là vui. Mong sẽ có ngày đó :)
    vui lòng in đậm lập luận để tách biệt với câu hỏi cho dễ theo dõi.^^
    anh xem còn câu nào có vấn đề thắc mắc hết để mọi người cùng thảo luận! đáp án đó của các bạn làm đầu tiên nên còn sai sót.
    Điều kiện để có liên kết hiđro.
    Điều kiện cần:
    Trong hợp chất phải chứa H
    Điều kiện đủ:
    H phải liên kết trực tiếp với nguyên tố có độ âm điện lớn và trên nguyên tố có độ âm điện lớn đó phải có cặp e tự do.
    Vì H trong NH3 liên kết với N có độ âm điện lớn nên nó cũng có liên kết hidro bạn à:):):):):)
    mình nghe thầy mình nói vậy mà, thôi mình cứ theo SGK cho chắc :D, thi đại học họ không thể trừ điểm mình dc ^^
    HNO3 sao lại không có tính khử nhỉ? SGK lớp 11 đã nói rõ là HNO3 tinh khiết bị ánh sáng phân hủy thành NO2 và O2 mà
    Còn NH3, trong phân tử có liên kết hidro bạn à :)
    Mình làm là:
    câu 1:
    HNO3 trong không khí bị phân hủy thành NO2 và O2 --> tính khử
    tác dụng với kim lọai --> NO --> tính oxi hóa
    HCl tác dụng với Kim lọai --> H2 tính oxi hóa
    Điều chế Cl2 trong phòng thí nghiệm --> tính khử
    H2SO4: mình không biết là nó còn tính khử hay không nữa :D
    còn O3 thì mình khẳng định nó chỉ có tính oxihóa mà thôi.
    Câu 2:
    mình chọn các chất là:
    SO2, N2, HNO3, HCl
    câu 3: xiclopropan là vòng 3 cạnh, các cacbon ở trạng thái lai hóa sp3, theo nguyên tắc thì góc liên kết là 109o28', mà vòng 3 cạnh có góc liên kết là 60o nên sức căng vòng lớn, rất dễ bị phá vỡ. Nên nó có thể mở vòng với Br2, H2 và làm mất màu KMnO4 trong dk thường
    Còn xiclobutan có góc liên kết = 90o nên lực liên kết tuy căng như không = vòng 3 cạnh nên chỉ mở vòng với H2 dc thôi :D
    Hôm trước anh Huy có rủ bọn mình lên trường anh ý có hướng dẫn chọn ngành cho link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 viên năm 3, 4 lên các phòng thí nghiệm thì... Uhm. Sinh viên của mỗi khoa cần phải hoàn thành một chuyên ngành nào đó của khoa mình. Nếu muốn học thêm chuyên ngành của khoa kia, chẳng hạn cậu học SH nhưng muốn học thêm một ngành nào đó của CNSH thì cậu vẫn phải hoàn thành một ngành của khoa SH. Nếu cậu học tốt được bên này và có tiền, có khả năng thì học thêm các ngành đó cũng được, các thầy cô nói là ủng hộ. Nhưng mà bằng tốt nghiệp của cậu vẫn ghi là tốt nghiệp SH có thêm bảng điểm (?) hay giấy chứng nhận đã hoàn thành chuyên ngành thêm vào kia, đại loại thế.
    Khối A mình thi KHMT còn khối B đang tính thi SH hay CNSH đây:-< C thi đâu?
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…