dinhhai1308
Reaction score
0

Profile posts Latest activity Postings About

• bạn cũng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 năm 95 à

mà bạn có tài liệu xác suất thi đại học và casio không

cho mình xin nhé . Cảm ơn bạn !!!!!
    ôi mình không dùng điện thoại bạn ạ, nhưng mình online rất nhiều, bạn có thể liên lạc qua diễn đàn hoặc email của mình.
    pq.lams4u.ntbk@gmail.com
    Có thể các GV của em nhầm lẫn "vùng khởi động" (promoter) và "vùng vận hành".
    Promoter là 1 đoạn DNA đặc trưng để enzyme RNA polymerase nhận biết và bám vào. Cũng như vậy, vùng vận hành cũng là 1 đoạn DNA đặc trưng để các tác nhân phiên mã nhận ra (nó là protein nên phải nhận ra thì mới bám vào đc).
    Sẽ vô lý nếu nói promoter nằm trong vùng vận hành vì rõ ràng, enzyme RNA polymerase sẽ che mất đoạn DNA, các tác nhân phiên mã sẽ kg còn nhận ra đc đâu là vùng vận hành nữa.
    Lưu ý là gene là dùng để chỉ tất cả các cấu trúc DNA có liên quan và cần thiết để phiên mã ra 1 mRNA, bao gồm các vùng điều khiển, promoter, vùng vận hành, vùng mã hóa (intron, exon)... Còn vùng mã hóa (open reading frame), chỉ là đoạn DNA tính từ codon mở đầu tới codon kết thúc.
    Anh kg hiểu lắm các thuật ngữ tiếng Việt như vùng vận hành là gì. Nhưng chắc chắn rằng nó kg nằm trong vùng mã hóa.
    Theo a google thì vùng vận hành là operator, nghĩa là vùng mà các tác nhân phiên mã bám vào để kích hoạt quá trình phiên mã mRNA. Nếu vậy thì 1 operon sẽ có cấu trúc như sau.
    Promoter ---- Vùng vận hành ---- Vùng mã hóa 1 (gene 1) ---- vùng mã hóa 2 ----
    Chú ý: ---- nghĩa là cách nhau vài chục tới <200 Nu, chứ kg phải chúng dính liền nhau.

Khi phiên mã ra mRNA, nó sẽ thành:
    ----AUG-gene 1 ---- gene 2---.....
    Đoạn "thừa" ở đầu mRNA là vùng để ribosome bám vào để dịch mã, và bắt buộc phải có.
    Anh có nhưng công việc lu bu ít onl, có gì e cứ in box thẳng vào cho a là đc rồi
    nhanh tay

Hút bể phốt | Hút bể phốt | xe hút bể phốt | thông tắc bồn cầu | thông tắc chậu rửa | Thông tắc bể phốt |
    thành công

Hút bể phốt | Hút bể phốt | xe hút bể phốt | thông tắc bồn cầu | thông tắc chậu rửa | Thông tắc bể phốt |
    bạn xem mục di truyền biến dị link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 12 có topic '' Ôn thi'' và '' Sinh 12'' xem có câu nào không, chứ cả chuyên đề về mỗi QL PLĐL thì chịu thôi.hix
    đây chỉ là gợi ý thôi bạn ạ, gợi ý như thế chứ giải hết ra thì còn gì là học, mới học thì cần phương hướng còn phải tự làm chứ
    thật à? đồng môn của anh Huy.. hay thế.. nhưng anh ý làm gì phải tên là Huy.. anh ấy tên là Bồng mà( Huy Bồng).. thật đó
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…