dinhhai1308
Reaction score
0

Profile posts Latest activity Postings About

• ừ có việc tạm lánh một thời gian, giữ hộ cái page nhá, khóa nick mà k gửi page nó del luôn page, khi nào onl t xin lại!
    Cho bộ NST 2n=4 ký hiệu AaBb (A,B là NST của bố; a,b là NST của mẹ).Có 200 tế bào link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 tinh đi vào giảm phân hình thành giao tử.Trong đó:
    20% TB link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 tinh có bắt chéo tại một điểm ở cặp NST Aa còn Bb thì khong bắt chéo.
    30% TB link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 tinh có bắt chéo tại 1 điểm ở cặp NST Bb,còn Aa thì không
    còn các TB còn lại đều có hện tượng bắt chéo ở cả 2 NST Aa và Bb
    Số TB tinh trùng chứa 2 NST của mẹ không mang gen của bố là:
    A.75
    B.200
    C.100
    D.50
    chỉ cách làm với mn......
    Chỉ có Mod với Ad mới được dùng chữ kí thôi, cho mem dùng hết spam loạn lên chữ kí lại nổi hơn bài viết thì không được!
    giúp mình câu này nhé
    Nhân tố nào trực tiếp hình thành các quần thể link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật thích nghi được với môi trường sống?
    A. Chọn lọc tự nhiên. B. Đột biến.
    C. Đột biến và chọn lọc tự nhiên. D. Chọn lọc tự nhiên và khả năng di cư.
    dạ em cũng không biết kết quả anh à, bài này trên moon đấy nhưng hk ai giải hết nên em hk biết đáp án, à cái chỗ 50/100 là 50% giao tử bình thường tạo ra 148 XX va 148 XY đấy anh ạ, em đọc đề cũng hk hiểu lắm.
    anh hải chỉ em bài này với ạ:
    ở ruồi giấm 2n=8, trong quá trình GP 1 số tb bị rối loan phân li ở cặp NST gt. tất cả các giao tử đột biến đều thụ tinh với giao tử bình thường tạo ra 4 XXX , 4 XYY va 8 OX. 50/100 giao tử bình thường tạo ra 148 XX va 148 XY. tần số đột biến?
    :)
    dạ, dù sao em cũng cảm ơn anh, em tham gia nhóm rồi anh ạ. Mà anh Hải có fb hk cho em xin đi, kết bạn cho vui.
    anh hải giải kĩ giúp em bài này với ạ, em vừa học nên chưa rõ lắm ạ.
    ở 1 loài thực vật , alen A quy định quả đỏ trội hoàn toàn so với alen a quy định quả vàng . Dùngcoosssixin sử lý các hạt của cây lưỡng bội (P), sau đó gieo các hạt này thu được các cây F1 .Chọn ngẫu nhiên hai cây F1 cho giao phấn với nhau, thu được F2 gồm 1190 cây quả đỏ và 108 cây quả vàng. Cho biết quá trình giảm phân không xảy ra đột biến , các cây tứ bội đều cho giao tử 2n có khả năng thụ tinh. Tính thep lý thuyết, tỉ lệ kiểu gen F2 là :

a.1AAA:5AAa:5Aaa:1aaa
    b.1AAA:1AAa:1Aaa:5aaa
    c.5AAA:1AAa:5Aaa:1aaa
    d.1AAA:5AAa:1Aaa:5aaa
    Câu 1 : đây đủ là như thế này nhé : Những đb nào sau đây ít gây hậu quả nghiêm trọng cho link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật : a. thay thế và mất một cặp nu b. thay thế và chuyển đổi vị trí của một cặp nu
    c. Thay thế và thêm một cặp nu d. Chuyển đổi vị trí và mất một cặp nu
    2. Vậy 2 cái đó nếu phải chọn một cậu chọn cái nào :(
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…