kt1996
Reaction score
0

Profile posts Latest activity Postings About

• Vậy khi nào đề cho aa không tham gia thì quy lại và dùng CT qn=qo/(1+ n.qo) hả anh?
    Vậy CT mà qn = qo/ (1+ [n-1].qo) mà lúc trước anh chỉ cho e thì sao ạ?
    Nếu aa thế hệ F0 k tham gia vào ss thì mới có thể xét như vậy, ví dụ
    0,49AA + 0,42Aa + 0,09aa = 1
    dùng +1 nếu em lấy q = 0,3
    Dùng bình thường nếu lấy q= 0,42/2/(0,49+0,42)
    Vì thực tế QT tham gia ss là 0,49 AA : 0,42 Aa thôi.

Nhưng bài này khác, aa thế hệ đầu vẫn tham gia, nên em vẫn lấy q = 0,3 và dùng CT k có +1 gì hết.

Tóm lại xét q của cấu trúc THAM GIA link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản, (nếu nó nói aa thế hệ đầu k ss đc thì quy lại, k nói gì thì để nguyên mà tính, dù có nói aa chết, vô link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 từ sau đó trở đi cũng k a/h ) và dùng CT q/1+nq trong MỌI TRUONG HOP bài toán chết aa, đừng quan tâm đên cái +1, vứt nó khỏi tiềm thức đi e ạ.
    tài liệu của thầy ấy k có gì sai, cung đúng ý anh nhưng chia 2 TH như vậy theo anh k cần thiết vì bản chất nó như nhau thôi.
    Em có thể áp dụng q/1+nq với cả 2 TH với điều kiện q phải lấy giá trị của QT thực tế tham gia vào link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản. TH1 k có gì để nói, còn TH2 việc thầy + 1 vào n ở mẫu là vì thầy lấy giá trị q của QT gốc, nhưng thực tế aa QT gốc k tham gia vào link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản, thành ra phải quy lại giá trị, dẫn đến kết quả đẩy lùi 1 thế hệ. Nếu giờ em lấy q sau khi đã quy lại thì vẫn phải áp dụng q/1+nq mới ra kết quả. Hiểu k?
    Bài này em lấy ở đâu, k biết ai chưa hiểu biết mà đã dám ra đề như vậy :|
    A làm như bt dùng CT q/ 1+ nq và k ra được kết quả. A nghĩ bài này có vấn đề
    F0 a = 0,3 thì sau 9 thế hệ là F9 A = 1- (0,3/ 1+9.0,3) = 0,92
    Ra được kết quả như em trừ khi ý người ra đề là aa ở F0( P0) mất khả năng ss, phải coi F0 là 0,49 AA : 0,42 Aa quy lại tỉ lệ. a = 0,42/2/(0,49+0,42) rồi tính A F9 = kq của em. Còn nếu đề bài là chính xác như thế thì họ làm sai rồi.
    Sao lại giao tử, mà tùy từng bài k cần phải CT đâu, mấy cái này thi ĐH hỏi đơn giản lắm có phức tạp như mấy người rảnh hơi bịa đề đâu em.
    Chịu r em ạ, nhớ đc tỉ lệ giao tử là cùng, hoặc KH chứ KG thì chịu.
    mấy bữa nay anh đang hồi hộp 360 độ nên k vào diễn đàn đc, thực sự rất xin lỗi ^^
    Còn tùy xem nó tạo giao tử ?n nữa em, nếu là 2n thì mình có thể vẽ đa giác để tính mỗi đường thẳng ứng với 1 tổ hợp giao tử. Nhưng chắc k thi đâu em.
    chọn cái chữ đây rồi ấn cái biểu tượng quả cầu inseart link phía trên, dán link vào.
    Anh dán lên rồi đấy.
    Bạn em đâu sao chưa thấy, mấy đứa tên nick ...96 mới đăng kí á?
    Học link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 lớp 9 có đc học AT = 2 lkH , GX= 3 lk H k em nhỉ?
    có tổng , tích rồi thì tính ra thôi, m = 9% ra q1, q2 chẵn hơn.
    Nói chung là câu này k có đáp án đâu.
    Anh viết rõ vậy mà, giải hệ
    q1.q2= 0,2

[(1-q1)(1-q2)] bình = m
    với m là đáp án, 9 và 1% đều thỏa mãn hay sao ấy, trên mạng giải sao?
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…