khoihuynhi8
Reaction score
0

Profile posts Latest activity Postings About

• 2)Trong 1 chuỗi thức ăn có 30000 Kcal do link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật sãn xuất cung cấp thì ở link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật tiêu thụ bậc II có bao nhiêu Kcal?( nếu câu này mà ta hiểu sau mỗi bậc dinh dưỡng thì chỉ có 10% năng lượng được chuyển lên bậc dinh dưỡng cao hơn thì có ra 3000 Kcal ko anh? )
    A.30000 B.300 C. 3000 D. 30
    3)Anh phân biệt kĩ giúp em quá trình tiến hóa vận động, đồng quy, phân li với ạ. Chứ em hiểu chưa đc kĩ lắm làm bài có câu đúng có câu sai
    1)Anh làm kĩ giúp em ccâu này nhé
    Ở 1 loài động vật, màu sắc lông do 1 gen có 2 alen nằm trên NST thường quy định. Kiểu gen AA lông xám, Aa lông vàng, aa lông trắng, Cho các trường hợp:
    (1) Các cá thể lông xám có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản kém, các cá thể khác có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản bình thường
    (2) Các cá thể lông vàng có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản kém, các cá thể khác có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản bình thường
    (3) Các cá thể lông trắng có sức sống và khả năg link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản kém, các cá thể khác có sức sống và khả năg link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản bt
    (4) Các cá thể lông trắng và các cá thể lônng xám đều có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản kém như nhau, các cá thể lông vàng có sức sống và khả năng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 sản bình thường.
    Giả sử 1 quần thể thuộc loài này có thành phần kiểu gen là 0.25AA + 0.5Aa +0.25aa=1. Chọn lọc tự nhiên sẽ nhanh chóng làm thay đổi tần số alen của quần thể trong các trường hợp nào?
    Mỗi bậc dinh dưỡng thì chỉ có 10% năng lượng được chuyển lên bậc cao hơn thì có ra 3000 Kcal ko anh?
    P/s anh giải thich ho em cai ## voi( em viet o duoi bai truoc ay)
    Câu4 Nội dung nào sau đây là đúng?
    A. ở link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật nhân sơ ADN chỉ có 1 điểm khởi đầu phiên mã
    B. Trong phiên mã enzim ARN polimeraza có vai trò khởi đầu phiên mã và tổng hớp ra mARN theo chiều 3'->5'
    C. Quá trình phiên mã bắt đầu xảy ra ở đầu 3' của mạch mã gốc trước bộ 3 mở đầu và kết thúc ở sau bộ 3 kết thúc

## Anh phân biệt kĩ giúp em quá trình tiến hóa vận động, đồng quy, phân li với ạ. Chứ em hiểu chưa đc kĩ lắm làm bài có câu đúng có câu sai
    Anh làm giúp em mấy câu này nhé (giúp em với chứ đưa lên diễn đàn trả ai trả lời kĩ cả. Thanks anh trc ạ)
    Câu 1 Trong 1 chuỗi thức ăn có 30000 Kcal do link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật sãn xuất cung cấp thì ở link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật tiêu thụ bậc II có bao nhiêu Kcal?
    A.30000 B.300 C. 3000 D. 30
    Câu 2 Một cặp bố mẹ link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 3 người con gồm 1 máu AB, 1 máu O, 1 máu B. Xác xuất để cặp bố mẹ trên link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 2 người con, trong đó con trai máu A, cpn gái máu B là:
    A. 1,5625% B. 0.375% C. 3.125% D. 6.25%
    ( cấu này em ra A, anh giải kĩ em câu này em vẫn ko hiểu bị sai ở đâu)
    Câu3 Quan niệm về sự chọn lọc theo hướng phân nhánh đã giải thích một cách thành công về:
    A. Sự đa dạng của link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật và cây trồng
    B. Sự hình thành các cơ quan tương tự
    C. Sự hình thành các cơ quan tương đồng
    D. Sự hình thành loài mới trong điều kiện tự nhiên
    Cảm ơn anh ạ.
    Nếu phải chọn thì e làm giống anh, nhưng ở đây em thắc mắc một điều là mã mở đầu và mã kết thúc không thuộc trong các đoạn exon mà anh, mã mở đầu nằm ở cuối vùng điều hòa còn mã kết thúc thì nằm ở đầu của vùng kết thúc, vậy là chúng chỉ tiếp giáp với vùng điều hòa chứ ạ, đề hỏi là "Số lượng nucleotic trên mARN trưởng thành" thì không biết là có cần +6 vào nữa không anh?
    Anh giải thích giúp e, e cảm ơn.
    Anh xem giúp e câu này với, e có mấy cái thắc mắc ạ:
    một mARN sơ khai ở link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật nhân thực chứa các vùng với số lượng nucleotit như sau Exom 1 (60)- Intron 1(45)- Exon 2 (77) - Intron 2 (75) -Exom 3 (55) 1) Số lượng nucleotic trên mARN trưởng thành là........
    a.315
    b.312 c.192 d.165
    2) Nếu mã mở đầu đứng sau 2 bộ ba, mã kết thúc đứng trước hai bộ ba thì chuỗi polipeptit vừa tổng hợp xong có số axitamin là:
    a.60
    b.42
    c.51
    d.59
    3) Số lượng Axitamin trên protein trưởng thành là:
    a.59
    b.55
    c.58
    d.60
    4) Nếu mARN trên có 5 lượt riboxom dịch mã thì tổng số các axitamin trong phân tử protein là:
    a.530
    b.290
    c.250
    d.295
    5) Nếu mARN trên có 5 lượt riboxom dịch mã thì tổng số lượt tARN đã tham gia dịch mã là
    a.530
    b.290
    c.250
    d.295
    Anh ơi xem giùm em câu trắc nghiệm trang 86 SGK 12 CB, giải thích cho em lý do chọn đáp án với.
    anh cho e xin tài liệu xác suất link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 ÔTĐH vs ạ : hoangkimquan95@gmail.com , em cảm ơn a.
    anh có tài liệu về phần phát link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 và tiến hoá của loài người k
    A ơi anh bắt đầu đi dạy từ năm bao nhiêu tuổi ạ? Anh bắt đầu như thế nào? .... Em cũng muốn đi dạy thêm...
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…