Khiếu Phương Lan

Profile posts Latest activity Postings About

• Happy New Year !!! Chúc chị Lan ăn Tết vui vẻ, năm nay thi ĐH đỗ thủ khoa lun. keke
    Chúc chị Lan năm mới mạnh khoẻ, thành đạt, có phải chị sắp thi đại học không nhỉ? Thế thì chúc chị có được một kết quả thật cao nhé (nếu là thủ khoa thì báo cho một tiếng)
    Chào em, chị vẫn khỏe. Đợt vừa rồi chị lo học và ôn thi học kỳ bận quá nên không có thời gian. Hì. Bây giờ chị đang thực tập tại viện công nghệ link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 học, sắp ra trường rồi, đến giữa tháng sáu này là bảo vệ tốt nghiệp. Chị làm mất sim cũ rồi, nên không có số của em. Số mới của chị :01669303036. Bao giờ ra Hà Nội chơi hay tụ tập gì thì gọi cho chị nhé. Nếu không bận thì chị sẽ tham gia cùng. Thế nhé. Bye
    Hồng cầu lưới là loại hồng cầu non, chiếm tỷ lệ bình thường khoảng 1% số hồng cầu trong máu ngoại vi. Hồng cầu lưới là giai đoạn biệt hóa và trưởng thành cuối cùng của hồng cầu trong tủy xương trước khi vào dòng máu tuần hoàn.
    Tên gọi hồng cầu lưới là do khi được nhuộm (bằng một số phương pháp nhất định) và quan sát dưới kính hiển vi, người ta thấy một cấu trúc dạng lưới trong bào tương của loại tế bào này. Trong quá trình trưởng thành của hồng cầu, nhân và các bào quan dần dần được loại bỏ. Trong giai đoạn hồng cầu lưới, tế bào không còn nhân nhưng những mảnh còn sót lại của nhân và các bào quan, kể cả RNA, đã tạo ra hình ảnh "lưới" nói trên.
    Khi nhuộm bằng phương pháp Romanowsky, hồng cầu lưới trông hơi xanh hơn các hồng cầu trưởng thành. Kích thước hồng cầu lưới cũng hơi lớn hơn, làm tăng chỉ số MCV (thể tích hồng cầu trung bình - tiếng Anh: mean corpuscular volume) trong công thức máu thực hiện bằng máy.
    Giới hạn bình thường của hồng cầu lưới trong máu ngoại vi dao động trong khoảng 0.2% đến 2.0%. Số lượng hồng cầu lưới là một thông số hữu ích trong việc theo dõi chức năng tạo hồng cầu của tủy xương, nhất là trong điều trị các trường hợp thiếu máu.
    Hồng cầu lưới tăng cả về số lượng lẫn tỷ lệ phần trăm khi có sự tăng sản xuất hồng cầu chẳng hạn trong hội chứng thiếu máu huyết tán hay trong bệnh thiếu máu hồng cầu hình liềm.
    Ngược lại, số lượng hồng cầu lưới có thể giảm do hóa trị liệu (như trong một số bệnh ung thư), thiếu máu do suy tủy hoặc thiếu máu ác tính.
    Chúc mọi người GS vui nhé, cười thật nhìu nào
    @MrH: uhm cũng lâu không thấy bạn onl, giáng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vui nha
    @ Thản: tên tớ có j là hay, sao quen lâu thế bây giờ mới khen, cám ơn bạn về lời chúc, giáng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vui nhé
    thankyou
    mery christmas to you and happy new year
    uhm cung lau rui minh moi len lại dien đàn thay moi nguoi bàn tán sôi nổi wa
    Merry X-Mas and Happy New Year !!!!!

Lan có cái tên đẹp thật đấy.

Chúc cậu hạnh phúc và năm nay đập đổ cổng trường Đại học mà cậu yêu mếm nhé. !!!!
    Cám ơn chị!Em link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 hoạt ở bên diễn đàn olympia nhiều hơn,nhưng ở box English Game online cơ.Mới đăng ký bên này mà đã được chúc mừng link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 nhật rùi...hihi
    Trời ạ, bạn phục sẵn ở đây thì ai mà vào đc, hihi, phải ngẫu nhiên chứ. Uhm, dù sao cũng chúc mừng bạn, đấy giải thưởng tớ đã đề ở dưới nhưng muốn ăn thì gặp mới ăn được ^^, bạn mún nhận thì bay ra bắc nè hihi
  • Loading…
  • Loading…
  • Loading…