What's new

Bạn đã nhìn thấy những loài côn trùng này chưa ???

Tôi mới chỉ gặp ve sầu vòi voi hồi ở Bình Châu -Phước Bửu - Vũng tàu. Bắt được nó quả là khó . Hì. Cả đoàn chỉ bắt được 2 con. Lúc nào tui gửi hình lên.

Con bọ ngựa có cánh kia là quả thiệt em mới thấy lần đầu. Nhìn giống nửa con bướm nửa con bọ ngựa nhỉ.

Anh Bến có bắt được con bọ ngựa đó không vậy ???

Bướm Ngô Xanh. ? Tại sao lại gọi nó là Bướm Ngô Xanh ? Ý em là trong khi cái đuôi nó nhìn đẹp thế kia, sao không đặt là Bướm Đuôi Phượng ? Trong khi con Bướm Phượng Đuôi Kiếm kia em lại thấy chữ "Phượng" hơi bị... dư !!! Đặt là Bướm Đuôi Kiếm là quá ổn :hum:

Có thể còn lý do gì khác cho mấy cái tên, ai cao nhân chỉ ra dùm, thắc mắc vậy đó

He he, em thấy con vòi voi rồi, em còn có 1 tiêu bản của nó ngâm cồn nữa, hay lắm.
Mấy con này trông phê quá, em kết nhất là con bọ ngựa. Liệu có ảnh chụp từ các hướng khác ko anh?

quá đẹp! HÌNH ẢNH RÕ NÉT QUÁ!
Đây là giống côn trùng lạ em mới nhìn thấy lần đầu.Các bác có biết ảnh này chụp ở nơi nào không?

Chà mấy con côn trùng mà đẹp thế à?? Em ghét nhất là côn trùng thế mà nhìn mấy cái ảnh trên chắc phải thay đổi lại suy nghĩ mất.:socool::socool: Nhưng mà cho hỏi là đây có phải ảnh thật 100% không đấy?? Nó đẹp một cách khó tin và khó tin nhất là bức ảnh cuối??????:???::???::socool::socool:

Facebook