What's new

Bạn tôi...xin hãy đọc cái này trước những cái khác

Nhiều lúc vấn đề ko chỉ đơn giản là đậu-trượt mà còn là thấp-cao. điểm thấp cũng buồn chứ, nhiều lúc bài thi ko thể hiện dc nhiều khả năng của mình:akay::akay::akay:

hồi sáng theo ông anh vào UIT chơi, chưa kịp nói bị 1 bà chị phản bác kịch liệt. Ổng được nước mần tới luôn "em có thủ khoa thì vào đây cũng học lại từ đầu, ngang hàng như nhau cả thôi".......thấm lắm!

huyền my

Member
Nhưng mà dự đoán điểm chuẩn Đa khoa Y Thái Nguyên năm nay là 23,5 mà, mà chị Winny có được cộng điểm khu vực khôgn ạ, chị Uyên giải 3 mà cộng ít vậy ạ :cry:

MrHanU

Member
toppic này dành cho những ai trượt đại học,hôm qua bạn tớ đã đọc được bài này rồi...vui quá,nó đã bt trở lại..

Nhưng mà dự đoán điểm chuẩn Đa khoa Y Thái Nguyên năm nay là 23,5 mà, mà chị Winny có được cộng điểm khu vực khôgn ạ, chị Uyên giải 3 mà cộng ít vậy ạ :cry:
0,5cọng đấy là cọng điểm khu vực! còn giải 3 thì ko cọng điểm, chỉ đủ điểm sàn + tốt nghiệp giỏi or khá=> vào trường
tính ra điểm chị cọng điểm khu vực thì vừa đủ điểm chuẩn. đỡ buồn:cry:

MrHanU

Member
dù thế nào thì mìh cũng xin chúc mọi người thành công trên đường đời,hãy nhớ,vào đh không phải là cánh cửa duy nhất.................

dù biết các anh các chị có thành công bị trì hoãn buồn nhiều lắm nhưng vẫn mong các anh các chị sớm đứng dậy tại nơi mình vấp ngã để nắm lấy những cơ hội đang chờ đợi ở phía trước:welcome::welcome:

Tôi cầu chúc cho bạn:
Có đủ ánh nắng mặt trời để yêu quý những cơn mưa
Đủ nước mắt để giữ mãi một nụ cười
Đủ mất mát để chia sẻ, cảm thông
Đủ đau khổ để biết trân trọng những niềm vui nhỏ nhất
Đủ vấp ngã để được trưởng thành
Đủ từng trải để được mạnh mẽ
Đủ bao dung để biết thấu hiểu
Đủ tự tin để làm việc tốt
Đủ ý chí để được thành công
Đủ yêu thương để thấy hạnh phúc
Đủ hi vọng để tin vào ngày mai tươi sáng
Tôi cầu chúc cho cuộc đời bạn đầy ắp những niềm vui, những nụ cười, những ánh sao lung linh, cùng sắc cầu vồng tươi sáng

Lucky_boy

Member
Thế bạn ông đi nguyện vọng 2 trường nào?
Tui đang tiếc vì hog thi ĐH Điện Lực.Tui mà thi thành Á khoa được đi Han Quốc học Kĩ thuật điện luôn,con em trong ngành mà.

thí sinh thi thì nhiều mà tổng chỉ tiêu của các trường lại ít hơn nhìu (30%) nên thật ra nếu bạn nào lỡ rớt ĐH thì hãy tiếp tục cố gắng. có rất nhiều ng ở hoàn cảnh giống mình hơn là khác mình:)

MrHanU

Member
Tui đang tiếc vì hog thi ĐH Điện Lực.Tui mà thi thành Á khoa được đi Han Quốc học Kĩ thuật điện luôn,con em trong ngành mà.
sax.....ngồi đấy ,mà tiếc nhá,rồi khỏi mà đi học Y luôn......

SNOW

Member
dù biết các anh các chị có thành công bị trì hoãn buồn nhiều lắm nhưng vẫn mong các anh các chị sớm đứng dậy tại nơi mình vấp ngã để nắm lấy những cơ hội đang chờ đợi ở phía trước:welcome::welcome:
ôi suy nghĩ thì dễ,ai cũng nghĩ rằng,ừ thì mình thất bại,ừ thì mình trật,ìư thì thua keo này bày keo khác,ừa thì ......suy nghĩ nhìu lắm chứ.mỗi lần thất bại,ai cụng nghĩ vậy,ai cũng mình sẽ cố gắng try one best!!!!!!nhưng....hành động và lời nói là 1 khoảng cách,khó lắm em ạh!!!:)

ôi suy nghĩ thì dễ,ai cũng nghĩ rằng,ừ thì mình thất bại,ừ thì mình trật,ìư thì thua keo này bày keo khác,ừa thì ......suy nghĩ nhìu lắm chứ.mỗi lần thất bại,ai cụng nghĩ vậy,ai cũng mình sẽ cố gắng try one best!!!!!!nhưng....hành động và lời nói là 1 khoảng cách,khó lắm em ạh!!!:)
ai cũng biết vậy, nhưng suy nghĩ tích cực sẽ tốt cho mình hơn mà:)
cho lời khuyên thì dễ nhưng thật hiện lời khuyên đó lại là 1 việc khó:twisted:

em chẳng thể nói gì hơn vì là người ngoài cuộc, chưa bao giờ đi thi đại học, chưa phải nếm trải mùi vị đắng cay của việc thi trượt đại học... chỉ thấy các anh các chị ý buồn thì trong lòng cũng không vui... em thi rớt cũng nhiều lắm rồi có lần rớt mà buồn cả tháng trời... hu hu... giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn... nhưng biết làm sao bây giờ... Cũng không mong những người đọc xong topic an ủi này hết buồn ngay, chỉ mong sao họ sớm đứng dậy... càng sớm càng tốt... làm lại... để những cố gắng suốt 12 năm không chỉ là những cố gắng

Tôi cầu chúc cho bạn:
Có đủ ánh nắng mặt trời để yêu quý những cơn mưa

Đủ nước mắt để giữ mãi một nụ cười
Đủ mất mát để chia sẻ, cảm thông
Đủ đau khổ để biết trân trọng những niềm vui nhỏ nhất
Đủ vấp ngã để được trưởng thành
Đủ từng trải để được mạnh mẽ
Đủ bao dung để biết thấu hiểu
Đủ tự tin để làm việc tốt
Đủ ý chí để được thành công
Đủ yêu thương để thấy hạnh phúc
Đủ hi vọng để tin vào ngày mai tươi sáng
Tôi cầu chúc cho cuộc đời bạn đầy ắp những niềm vui, những nụ cười, những ánh sao lung linh, cùng sắc cầu vồng tươi sáng

ai cũng có nỗi buồn, có một lần... hay nhiều hơn... phải nếm mùi thất bại, nhưng dù thế nào... sau cơn mưa, trời lại sáng...
NHẤT ĐỊNH LÀ CỐ LÊN THÔI

Đúng là Lucky_Boy có khác... :oops::oops::oops:
Bộ LB hối hận vì được 28 điểm khối A, hối hận vì đậu Y Hà Nội à:grin::grin::grin:
Đúng là No1:o:o

huyền my

Member
Thay vì ngồi than vãn, hành động là No.1, sống là không chờ đợi, 1 năm tưởng dài nhưng cũng không là mấy, cố lên mấy anh chị :dance:

-Du!-

Member
chúc cho nhiều ước mơ sẽ trở thành hiện thực- bằng nghị lực, nỗ lực và niềm tin.

Facebook