What's new

Các bạn giúp mình clarify tên khoa học của giống trăn Burmese Python với

pizgy

Mình tra tên khoa học của giống trăn Burmese Python là Python molurus bivittatus và là subspieces của Trăn Ấn Độ
Tuy nhiên khi gửi cho bên kia người ta bảo như sau:

"burmese python scientific name should be Python molurus bivittatus
But we didn't have the last word which denotes that it is a subspecies of the Indian python"

Có thể hiểu là chúng tôi ko có từ gắn ở cuối nào như thế để biểu thị nó thuộc Trăn Ấn Độ cả.
Mong các bạn giúp mình với, càng sớm càng tốt nhé, vì mình đang cần gấp vì công việc.

Thanks for your help!

Mình tra tên khoa học của giống trăn Burmese Python là Python molurus bivittatus và là subspieces của Trăn Ấn Độ
Tuy nhiên khi gửi cho bên kia người ta bảo như sau:

"burmese python scientific name should be Python molurus bivittatus
But we didn't have the last word which denotes that it is a subspecies of the Indian python"

Có thể hiểu là chúng tôi ko có từ gắn ở cuối nào như thế để biểu thị nó thuộc Trăn Ấn Độ cả.
Mong các bạn giúp mình với, càng sớm càng tốt nhé, vì mình đang cần gấp vì công việc.

Thanks for your help!
Bạn có thể giải thích một cách có đầu, có đuôi rõ ràng hơn được không? Tên khoa học Python molurus bivittatus thì đúng rồi, nó là 1 trong 2 subspecies của loài Python morulus (P. morulus morulus và P. morulus bivittatus: http://www.issg.org/database/species/ecology.asp?si=1207&fr=1&sts). Trong cái tên này không có từ nào chỉ ra rằng nó thuộc trăn Ấn Độ. Thậm chí từ Burmese Python còn hàm ý rằng nó là trăn Burma (Myanmar).
Nếu bạn giải thích rõ hơn thì mới có thể nhận được câu trả lời rõ hơn.

Facebook