What's new

Các câu hỏi trắc nghiệm IQ rất khó - rất vui

00792

Moderator
:yeah: Hỳ, nhưng các GV thường k KT miệng. Cột điểm ấy sẽ đc bù bằng cách khác như giơ tay phát biểu lấy điểm cộng... Cột điểm miệng ấy cũng chẳng có tác dụng ảnh hưởng gì nhiều đến điểm tr năm!

JasonMraz

Member
Chị 00792 nói đúng đấy:rose:. Điểm miệng chẳng ảnh hưởng gì mấy đến điểm trong năm đâu:phipheo:. Cứ như tui nè, trừ toán-hóa-sinh ra còn đâu các môn khác thầy cô đều cho " không sâu răng " :dance:

JasonMraz

Member
cái này ko ai trả lời à:buonchuyen:. Theo sinh học thì cả anh C và D đều cùng kiểu gen nên tui để bít con của ai thì chỉ con cách hỏi trực tiếp cô E thui :twisted:

hj hj, mọi người đúng đấy, nhưng nếu nói thế thì sẽ mất cái hay của câu đố, phải không?:mrgreen:
Canhcut thấy câu đố này cũng tương đối hay:

Nắng 3 năm mình không rời cậu
Mưa một này cậu đã bỏ mình :cry:
Hỏi: "mình" và "cậu" ở đây có quan hệ như thế nào với nhau :D

JasonMraz

Member
haha đó là cái bóng của mình đúng chưa! :hoanho:
Vậy đến lượt tui đố :
1. Bệnh gì mà bác sĩ phải bó tay ?
2. Con gấu trúc ao ước điều gì mà ko đc ?
3. Con trai và đàn ong có điểm gì khác nhau ?
4. Cái gì trong trắng ngoài xanh, trồng đậu trồng hành rùi nhét heo trong?
5. Có 1 người đứng ở chân cầu. Ở giữa cầu có một con gấu rất hung dữ ko cho ai qua cầu hết. Ng đó sẽ mất hết 5 phút để đi từ chân cầu cho đến giữa cầu và con gấu cũng chỉ ngủ có 5 phút là tỉnh dậy. Hỏi ng đó làm sao để qua dc bên kia?
:???:Mọi người cố gắng gửi tui đáp án nhanh nha :dance:

haha đó là cái bóng của mình đúng chưa! :hoanho:
Vậy đến lượt tui đố :
1. Bệnh gì mà bác sĩ phải bó tay ?
2. Con gấu trúc ao ước điều gì mà ko đc ?
3. Con trai và đàn ong có điểm gì khác nhau ?
4. Cái gì trong trắng ngoài xanh, trồng đậu trồng hành rùi nhét heo trong?
5. Có 1 người đứng ở chân cầu. Ở giữa cầu có một con gấu rất hung dữ ko cho ai qua cầu hết. Ng đó sẽ mất hết 5 phút để đi từ chân cầu cho đến giữa cầu và con gấu cũng chỉ ngủ có 5 phút là tỉnh dậy. Hỏi ng đó làm sao để qua dc bên kia?
:???:Mọi người cố gắng gửi tui đáp án nhanh nha :dance:
Đúng :mrgreen:
1/ Bệnh gẫy tay :dance:
2/ Con trai ở dưới nước còn đàn ông ở trên bờ
3/ Nó ước mắt nó không bị đen
4/ Bánh chưng
Còn câu câu 5 để canhcut suy nghĩ đã:)

JasonMraz

Member
Câu 4 sai roài! :dance: Đáp án là vì gấu trúc rất thích chụp ảnh màu :mrgreen:vậy mà nó chỉ có 2 màu đen và trắng thui :cry:nên ko thể chụp đc :twisted:chụp thế nào thì ảnh cũng chỉ có 2 màu đen và trắng thui :chui:

(^_^)

Member
Câu 5: đứng ở chân cầu?? gấu ở trên cầu=> đường ai nấy đi, sao phải sợ nó nhỉ, hí hí:hoanho:
Cho mình dưa góp 1 câu nhé
Hai anh em cùng cha khác ông nội là 2 anh em thế nào????

(^_^)

Member
Câu 4 sai roài! :dance: Đáp án là vì gấu trúc rất thích chụp ảnh màu :mrgreen:vậy mà nó chỉ có 2 màu đen và trắng thui :cry:nên ko thể chụp đc :twisted:chụp thế nào thì ảnh cũng chỉ có 2 màu đen và trắng thui :chui:
Bạn ơi! mình thấy có mà nhỉ, nếu nền ảnh là màu khác màu trắng đen thì vẫn Ok mà. tỉ dụ màu xanh ý, thấy hình gấu mà :twisted:

JasonMraz

Member
Bạn trả lời sai roài :dance: Đi ra giữa cầu rùi trước khi con gấu tỉnh lại vài giây thì bạn hãy quay ngược lại. Như vậy con gấu tưởng bạn từ bên kia sang nên đuổi bạn về đó :mrgreen: Nhưng câu trả lời của bạn cũng hợp lí đó :buonchuyen:

JasonMraz

Member
Bạn ơi! mình thấy có mà nhỉ, nếu nền ảnh là màu khác màu trắng đen thì vẫn Ok mà. tỉ dụ màu xanh ý, thấy hình gấu mà :twisted:
em muốn nói là chụp thế nào thì nhìn gấu trúc cũng chỉ có 2 màu thui.:mrgreen:

Facebook