What's new

Cần 1 cách học môn sinh Hiệu quả

thpt_hda1

Mọi người ơi cho em hỏi cách học môn sinh cho hiệu quả với ạ
Em mới đi học thêm Sinh.Đag học chương đầu mà chưa bít cách làm sao cho hiệu quả.Em cũng đang tìm mua mấy quyển sách sinh để học thêm ở nhà mà chưa bít nên mua quyển nào.Anh chị hay thầy cô nào rõ chỉ em vs
EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!!!!!!

kyoshiro92saya

bạn có thể học thêm sách tham khảo về gen, di truyền và biến dị, đọc ở các tài liệu trên trang violet.vn cũng được. mình hay vào trang đó làm đề thi.

iloveA5

Member
Học tốt SgK là đủ rồi bạn ạ. Không cần phải đọc thêm đâu.

Môn sinh là một môn nói về rất nhiều vấn đề trong cuộc sống như: thuốc men, sức khoẻ… nếu chỉ đọc trong sách giáo khoa là chưa đủ, bạn nên đọc nhiều vấn đề liên quan đến bài bạn đang học và luôn đặt câu hỏi vì sao, như thế bạn sẽ nhanh chóng học giỏi. Chúc bạn thành công!:rose:

huu▬tu

Member
bạn có thể dùng sơ đồ tư duy để nhớ tốt hơn.
học lại bài ngay trong ngày.
hiểu quả lắm đó.

iloveA5

Member
Các bạn cho mình hỏi làm sao để học môn sinh phần sinh thái học có hiệu quá bây giờ? bởi mình mới học lớp 10 nên chưa có kinh nghiệm và rất cần sư góp ý của các bạn!:)

Mọi người ơi cho em hỏi cách học môn sinh cho hiệu quả với ạ
Em mới đi học thêm Sinh.Đag học chương đầu mà chưa bít cách làm sao cho hiệu quả.Em cũng đang tìm mua mấy quyển sách sinh để học thêm ở nhà mà chưa bít nên mua quyển nào.Anh chị hay thầy cô nào rõ chỉ em vs
EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!!!!!!
bạn phải nói rõ được mục đích của bạn khi học sinh là gì đã. sẽ có sự khác biệt trong "cách học hiệu quả" khi bạn muốn được đoạt giải quốc gia và giữa việc bạn muốn được thi đậu đại học! :???:

iloveA5

Member
bạn phải nói rõ được mục đích của bạn khi học sinh là gì đã. sẽ có sự khác biệt trong "cách học hiệu quả" khi bạn muốn được đoạt giải quốc gia và giữa việc bạn muốn được thi đậu đại học! :???:
Tôi định học để thi hsg.:)

dinhhai1308

Member
học hiệu quả trc hết bạn phải có niềm đam mê đừng vì chuyện thi cử hay bất cứ chuyện gì khiến bạn buộc phải học cái này học cái kia ...

vanha

Member
Theo tôi, khi bạn trả lời được câu hỏi "Sinh thái học là gì?" thì có nghĩa là bạn đã có hướng đi đúng để học phần này rồi đó.

iloveA5

Member
Sinh thái học có nghĩa là học về sinh thái và nghiên cúư đặc điểm, cấu trúc của quần xã, quần thể,… phải không bạn?:hum: Nếu đúng như thế thì kiến thức sẽ rất rất rộng và nguồn tại liều nhiều lắm!:mrgreen:

Quanh đi quẩn lại tất cả vẫn ở trong 2 bộ sgk cơ bản và nâng cao hết:D
Hãy nghĩ tới việc đọc thêm vài quyển sách tham khảo khi đã cày nát 2 quyển sgk đó.
Thi hsg hay thi đh cũng vậy thôi ^^

pdn

Pham Duy Nghia
Quanh đi quẩn lại tất cả vẫn ở trong 2 bộ sgk cơ bản và nâng cao hết:D
Hãy nghĩ tới việc đọc thêm vài quyển sách tham khảo khi đã cày nát 2 quyển sgk đó.
Thi hsg hay thi đh cũng vậy thôi ^^
:chuan:
luật pháp của khoa học còn chưa nắm được thì bày đặt đọc nhiều mà làm gì, ngắn gọn mà hiệu quả, cứ ôm đồm có ngày chết không kịp ngáp!

Facebook