What's new

Cần giúp về máy Realtime PCR (nhờ mods/Admin đúng 2 hôm nhé)

Status
Not open for further replies.

voh5

Member
Biết là có thể post sai box, nhưng post trong BioMarket thì không nhiều anh em để ý, nên xin phép mods/Admin đúng 2 hôm (rồi move/del thoải mái nhé).
+ Mình cần một hệ thống realtime PCR, mục đích trang bị cho một mobile laboratory. Như anh chị em biết, máy realtime PCR thông thường thường có hệ quang học di động (dùng các block), hoạc hệ thống rotor quay (với các dòng realtime sử dụng rotor và hệ thống thổi khí gia nhiệt). Nếu mang đi mang lại để sử dụng cho fieldwork thì cực kỳ bất tiện, do lỡ mà bị xê lệch thì phải calib lại, không chính xác.
+ Đã tìm thấy thông tin của một hệ thống realtime PCR phù hợp (sử dụng hệ thống quang, block và ống đặc chủng, chẳng có gì di động cả) SmartCycler của Cepheid (http://www.cepheid.com/systems-and-software/smartcycler-system/). Nhưng do hệ thống phân phối nên gặp tí trục trặc nên không thể sử dụng được ^_^. Anh em ai biết cái này rồi thì không cần cho em tham khảo nhé.

>>>> Phiền các anh chị em, ai có thông tin về máy realtime PCR nào đáp ứng yêu cầu trên cho em thông tin với (xin cho hãng, model máy và link nếu có). Rất cảm ơn anh chị em!!!
Vui lòng cho thông tin tại thread này, hoạc email vào voconghuan@gmail.com, hoạc call/sms 0983.259-233.
Tiện thể, ai có thông tin về xe cho phòng thí nghiệm di động (mobile-lab vehicle) ngoài các hãng Germfree, Wagtech thì cho em thông tin với nhé!

voh5

Member
19 lượt đọc - 0 trả lời! Cái này có vẻ khó hay sao nhỉ???

Bên nhasinhhoctre.com đã có 1 phản hồi cho MiniOpticon™ Real-Time PCR Detection System, bên nhà mình ai có thêm thông tin nữa không?

Với mấy cái vụ này bạn nhờ công ty tư vấn là khỏe nhất chứ rước vào thân làm gì (trừ phi bạn chính là cty đang phục vụ yêu cầu của khách hàng). Tôi chẳng biết gì nhưng nghĩ là bắt đầu duyệt google kiếm một số đối tượng và email hỏi thẳng chúng nó là tốt nhất.
Bạn thử xem mấy cái này xem:
http://www.illumina.com/
http://www.analytik-jena.de/en/Life-Science/Products-/Instruments/Real-Time-PCR__4483/

voh5

Member
Với mấy cái vụ này bạn nhờ công ty tư vấn là khỏe nhất chứ rước vào thân làm gì (trừ phi bạn chính là cty đang phục vụ yêu cầu của khách hàng). Tôi chẳng biết gì nhưng nghĩ là bắt đầu duyệt google kiếm một số đối tượng và email hỏi thẳng chúng nó là tốt nhất.
Bạn thử xem mấy cái này xem:
http://www.illumina.com/
http://www.analytik-jena.de/en/Life-Science/Products-/Instruments/Real-Time-PCR__4483/
Cảm ơn bác đã cho thêm thông tin!
>>> Đúng là em là cái công ty đang phục vụ khách hàng thật bác à!! Cũng đã duyệt google cho một số đối tượng, nhưng từ khóa của mình không bắt vào (mobile lab, realtime PCR ...) nên đành nhờ anh chị em giúp đỡ.
Quan trọng trong yêu cầu của em, là hệ thống quang của realtime PCR phải là hệ không-di-động, hiểu nôm na là trên 1 ống phản ứng PCR sẽ có một hệ thống quang học luôn.
Illumina và AJ đều đạt tốc độ gia nhiệt cao, nhưng không phục vụ cho mục đích chạy đi chạy lại của em đươc! Nhưng dù sao em cũng có thêm thông tin là thằng AJ có hê thống all-in-one: tách chiết adn, lắc ủ nhiệt và phản ứng PCR luôn.
Có anh chị em nào có thêm thông tin cho em không? gần hết 1 ngày rồi!!!!

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Cảm ơn bác đã cho thêm thông tin!
>>> Đúng là em là cái công ty đang phục vụ khách hàng thật bác à!! Cũng đã duyệt google cho một số đối tượng, nhưng từ khóa của mình không bắt vào (mobile lab, realtime PCR ...) nên đành nhờ anh chị em giúp đỡ.
Quan trọng trong yêu cầu của em, là hệ thống quang của realtime PCR phải là hệ không-di-động, hiểu nôm na là trên 1 ống phản ứng PCR sẽ có một hệ thống quang học luôn.
Illumina và AJ đều đạt tốc độ gia nhiệt cao, nhưng không phục vụ cho mục đích chạy đi chạy lại của em đươc! Nhưng dù sao em cũng có thêm thông tin là thằng AJ có hê thống all-in-one: tách chiết adn, lắc ủ nhiệt và phản ứng PCR luôn.
Có anh chị em nào có thêm thông tin cho em không? gần hết 1 ngày rồi!!!!
Mình không biết gì mấy cái này cũng không có time tìm kiếm. Chỉ quân sư quạt mo đồng chí là làm cho công ty thì nên treo giải 1 tí. Kiểu như ai tìm được thông tin bổ ích thì cho/biếu/tặng món quà/tiền trị giá 500K chẳng hạn. Đảm bảo bà con nhiệt tình ngay hehe.

voh5

Member
Mình không biết gì mấy cái này cũng không có time tìm kiếm. Chỉ quân sư quạt mo đồng chí là làm cho công ty thì nên treo giải 1 tí. Kiểu như ai tìm được thông tin bổ ích thì cho/biếu/tặng món quà/tiền trị giá 500K chẳng hạn. Đảm bảo bà con nhiệt tình ngay hehe.
Hihihi, đúng là ông già có khác. Vụ tiền nong thì em không ngại, gọi là anh em làm bữa bia thì cũng thế, có điều ngại nhất là "cách tặng quà" của mình, đôi khi làm anh em hiểu lầm thì đứt ...Có khi lại còn được bảo là .. tinh tướng thì bỏ đời!
Với lại, deadline của em (của em với enduser ấy) cũng gấp, nghĩa là tối mai phải xong hết rồi, mà tăng thêm phương án mới được, nên cần phải có hỗ trợ của anh chị em!
@All: em thấy shvn nhà mình càng ngày càng ảm đạm thì phải, toàn chủ đề cũ thôi các bác à!

Check lại trên google thì thấy đúng là có MiniOpticon của Biorad và Cepheid SmartCycler system phù hợp với cái field work của bạn.
Có thêm SmartChip Real-Time PCR System nữa (khổ chủ chịu khó đọc tìm hiểu).

voh5

Member
Check lại trên google thì thấy đúng là có MiniOpticon của Biorad và Cepheid SmartCycler system phù hợp với cái field work của bạn.
Có thêm SmartChip Real-Time PCR System nữa (khổ chủ chịu khó đọc tìm hiểu).
Cảm ơn bác Lương thêm lần nữa!
Em cũng đã có khá đủ thông tin về món này rồi! Nên cảm ơn anh chị em đã vào đọc, cho thông tin và góp ý nhé!

Topic closed!! Nhờ mods/Admin move/delete hộ em nhé! Thanks!

Status
Not open for further replies.

Facebook