What's new

Chào mừng sự trở lại của sv-ngheo

Status
Not open for further replies.

caibinhbong

Em nhỏ Nguyễn Trần Duy Anh này bữa nay rảnh ghê hen. Bộ hôm nay má hổng cho bú tí hay sao mà cứ bám váy chị hoài vậy? Sáng giờ có uống sữa chưa? Chị còn con gái hổng cho em bút tí được đâu. Mắc cỡ chết.

:grin:
Em nhỏ Nguyễn Trần Duy Anh này bữa nay rảnh ghê hen. Bộ hôm nay má hổng cho bú tí hay sao mà cứ bám váy chị hoài vậy? Sáng giờ có uống sữa chưa? Chị còn con gái hổng cho em bút tí được đâu. Mắc cỡ chết.
Có lẽ chị nên coi trọng mình hơn! Chị không còn coi chị là ai hay sao mà viết mấy câu không ra gì:o.Chị lôi cả sĩ diện của chị ra để nói chuyện với một đứa trên mạng không quen biết mà chị cũng làm được. Tôi không còn gì để nói với một người như thế:mrgreen:.
Bye chị!:dance::dance::dance:

caibinhbong

Bộ gương mắt to lên đòi dòm ti chị đấy à, chị đã nói chị còn con gái, không cho em bú tí cũng không cho coi được đâu. Về kiếm mẹ đi cưng.

Dương Văn Cường

Administrator
Đồng chí caibinhbong này tớ đã định ban từ topic trước (đang giả vờ hỏi về PCR đột nhiên quay ngoắt sang bảo mọi người là vẹt :nhannho:), giờ lại tiếp tục.

Topic này tớ cố tình để nó kéo dài cho anh chị em giải trí. Bây giờ là tối chủ nhật mai là thứ hai đầu tuần, giải trí thế đủ rồi mọi người nhờ :grin:

Dương Văn Cường

Administrator
Mọi người chắc là biết diễn đàn tathy.com/thanglong chứ nhỉ? Từ giờ tớ tuyên bố là sẽ học theo cách hành xử giang hồ không có tính người của lũ assmin gian ác ở Tathy nhá.

Các thể loại như caibinhbong, sv_ngheo ... dân đen lại cứ thích bật TW là thế đ.éo nào :cool:

Ui rùi ui đọc xong cái topic này "ung" hết cả đầu!Em thuộc dạng "thiểu năng trí tuệ" nên ko hiểu hết đc các ý nghĩ sâu xa của các anh chị nhưng em thấy như anh "thanhphu" nói là tốt nhất:hoanho::hoanho:ngưỡng mộ!Ngưỡng mộ!Chúng ta lập ra diền đần là để làm ji?Ngay ở trang chủ của diễn đàn ta cũng thấy rằng SHVN có tôn chỉ là "điễn đàn thuần túy về học tập".Vậy mà tại sao lại có một số người "giả nhân giả nghĩa" vào để nói xấu nhỉ?Em rất hoan nghênh việc mọi người chỉ ra chỗ sai của nhau,để rồi từ đó cùng nhau tiến bộ,đc thế thì tốt biết bao!

@caibinhbong:Đọc xong mấy bài của chị em thấy chị quá đáng lắm!Chị luôn miệng kêu người ta lạm dụng quyền để trục lợi cá nhân,chị xem lại chị đi xem lại chị đã đem lại đc ji cho diễn đàn chưa,hay chỉ là một mớ cãi vã với những lời hết sức bất lịch sự.Chị luôn miệng kêu :"nhà ông này thối thì tôi phải dọn giúp à".Xin hỏi chị đây là nhà riêng của ai?Đây là một căn nhà chung.Ai thấy học tập đc thì theo ko đc thì thôi đừng "bắt ép" mình làm ji.

Đã là nhà chung thì ai cũng phải dọn dẹp,trang trí sao cho nó đẹp hơn chứ.Mà chji đã kêu "thối" rồi thì vào làm ji ko sợ "ung thư mũi"hay sao?Diễn đàn ta là 1 diễn đàn phi lợi nhuận thử hỏi các admin đc lợi lộc j ko?Hay chỉ là ôm thêm việc vào người.Phải có lòng yêu nghề,đam mê các anh mới trụ vững cho đến bây giờ.Em ko biết chị hay các admin giỏi tới đâu nhưng em khâm phục nhất là lòng yêu nghề,đam mê chính nhờ nó mà chúng ta mới có 1 dienx đàn SH như bây giờ.Chị ko cảm ơn họ thì thôi lại đi chỉ trích,ở đây em chưa nói về kiến thức mà nói về công xây dựng diễn đàn.

Chị luôn mồn chê người ta kém thông minh,khuyên chị thật lòng hãy xem lại mình đi,xem lại xem chị ăn nói thiếu văn hóa như vậy có đc ko?Mà chị lại là 1 người đc ăn học hẳn hoi,hay là chị ko đc học Văn ak?Một VD cụ thể:

Cho em xin góp ý một chút nha:như anh Cường nói ban nick đi là phải,và em nghĩ cũng lên cho topic này vào thùng rác thôi:mrgreen:.Một diễn đàn thuần túy như ta ko lên để nhứng lời thô tục này làm mất đi bất cứ giá trị nào.Em chỉ nghĩ nào nói vậy thôi,có sao đừng giận em nha.!

MrHanU

Member
chắc Vú chị bị teo ui\,...,chưa chắc đủ sữa cho con chị đâu,to mồm mà khoe ak\,........,khéo mà bị Ung thư đấy,đi làm nhiều chắc cũng ảnh hưởng nhiều,mà cũng đi kiểm tra đi,...,cái loại này chắc bị hư não rùi,....,cẩn thận mà bị kiểu Qua cầu rút Ván đấy.......ôi tội nghiệp,,,,,............chắc GD cuôí ui\.......
:mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Thui mọi người đừng bàn chuyện này nữa.
Dù gì chị ấy cũng là người,mình làm phúc bằng cách giữ lấy chút danh dự cho chị ấy đi.
Xin anh admin close topic chẳng liên quan tới vấn đề khoa học này.Càng nhìn mấy đoạn cm của chị binhbong càng thấy bực!

sv_ngheo

Member
Mọi người chắc là biết diễn đàn tathy.com/thanglong chứ nhỉ? Từ giờ tớ tuyên bố là sẽ học theo cách hành xử giang hồ không có tính người của lũ assmin gian ác ở Tathy nhá.
À, hoá ra là một chã chuyên bị ban nick, thảo nào !

Với cái kiểu tranh luận chã như thế này đúng là ko bị sao mới lạ. Bên đó nói gì cũng vô tư, chỉ cần thở một câu ngu dốt là bị ban ngay. Chả trách tại sao về bên này có cái cách hành xử rất chã :nhannho:

huyền my

Member
Em đã đọc hầu hết tất cả các bài trong topic này, thật sự em thấy chị Caibinhbong rất có vấn đề.
Thứ nhất, em muốn hỏi chị rằng mục đích của chị khi tham gia 4rum này là gì, chẳng phải khi đăng kí , để có cái nick Caibinhbong chị đã

Như vậy chẳng phải tự vả vào mặt mình là nói mà không làm sao :lol:, là đàn anh đàn chị nên để cho tụi em nhỏ này nhìn vào với ánh mắt thán phục chứ đừng như thế, chị không thấy xấu hổ với bọn nhóc bọn em à:hum:
Thứ 2, em cũng xin nói với chị, 4rum này lập ra là để liên kết cộng đồng những người yêu thích Sinh học, để mọi người có thể giúp đỡ, chia sẻ với nhau chuyện liên quan đến chuyên môn, để giúp đỡ những người kể cả không theo ngành Sinh học nhưng vẫn yêu thích môn sinh có thể tham gia học hỏi thêm nhiều thứ và thực sự dù chỉ tồn tại mấy năm nhưng nó đã giúp ích cho rất nhiều người. Các cụ đã có câu" muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học", em thấy chị đã tự nhận mình là
Trình độ khoa học mình thấp kém biết gì má đóng góp (với lại phải hỏi là tại so tui phải đóng góp, đóng góp để được lợi ích gì chứ???)
, chị không biết thì chị phải hỏi chứ, nếu không như cô giáo em nói là" NÃO SẼ BỊ TEO NHANH DẦN ĐỀU" đó chị.
Thứ 3: Em thấy chị thật rỗi hơi với cái trò này, chị có những phát ngôn không tưởng
em nghĩ chị chỉ có thể phát ngôn ở trên mạng thôi chứ nếu chị phát ngôn ngoài đời thế thì em thề là chị sẽ được nhà nước mình cho một suất miễn phí trong"BỆNH VIỆN TÂM THẦN TW" đấy ạ. Hơn nữa hơi một tí là chị lại đụng đến vấn đề sữa với ..., người ta bảo 1 người thiếu cái gì mới hay nghĩ và mơ tưởng đến cái đó chị à:lol:( Nói người rồi ngẫm đến ta/ Nói đi nói lại hoá ra nói mình mà)
Mà em cũng thấy, chị với anh( không xác định được là anh hay chị nữa) sv_ngheo có vẻ là tri kỉ của nhau đấy, sao không gọi anh í vào phụ giúp chứ mình chị thân gái dặm trường thế này đỡ sao nổi.
Dạ thôi, em còn bé, chỉ dám góp í như vậy thôi chị à, chị nghĩ thế nào cũng được, nhưng em thấy nếu chị đã là một người trưởng thành rồi thì đừng có những cái suy nghĩ mà người ta gọi là " CÓ LỚN MÀ KHÔNG CÓ KHÔN" như vậy. Em xin stop.
@ các anh admin: Em cũng thấy topic này nên vào rác được rồi ạ:)

- em cam on chi caibinhbong nhieu lam! nho chi ma chung ta hieu ro tam huyet cua cac thanh vien SHVN; nho chi ma chung em hieu va dong cam voi cac anh chi admin nhieu hon; ma tat ca chung ta hoc duoc mot bai hoc ve dao duc, loi an tieng noi, va cam mot cam xuc chung :)
-khach den va di! ho se tao dong luc cho ngoi nha dep hon, moi nguoi nhi:mrgreen:
-Chi khong can khoe dau chi a, nhin cach dat nickname la em co the doan duoc rui a.!:socool:
( xin loi moi nguoi vi em viet khong co dau, khong co phan mem unicode nhung thay vui qua nen spam ti)
ps: topic nay chac se khong ton tai lau dau, chi dung lo :)

sv_ngheo

Member
Các em học sinh thân mến, cuộc sống còn dài phía trước, chỉ đến khi các em trưởng thành và ra ngoài đời các em sẽ hiểu mọi chuyện. Tôi đánh giá cao những gì Caibinhbong đã làm, vì dù sao cũng có người dám đứng lên nói ra suy nghĩ của mình, và qua đó mới thấy rõ sự thật đúng như những gì người ta đã nói với tôi.

Một số người bạn của tôi trên diễn đàn giờ đã ko còn tham gia và bỏ đi, họ đều có chung một tâm trạng như Caibinhbong. Các em học sinh còn đang ở tuổi đi học, cái cần nhất vẫn là học cho thật tốt và bước chân qua ngưỡng cửa đại học, đó là ngưỡng cửa đầu đời mang đến nhiều điều tốt đẹp cho các em. Phía trước còn là quãng đường khá dài, cho dù đến post-doc rồi cũng chưa phải là đích cuối cùng. Học chỉ là một phần, có nhiều người học mãi cũng chỉ thành học nhiều, không thể thành đạt được. Tâm đi với tài, có tài mà ko có tâm thì không bao giờ thành đạt cả, mong các em hiểu điều đó.

Dăm ba câu chuyện tầm phào trong một cái diễn đàn chật hẹp chưa nói lên một điều gì hết, mong các em tỉnh táo, đừng vội nặng lời với người ta.

Chúc các em thành công trên đường đời !

XuanHungnoiphet

ấy chết, anh Hưng nói thế thì oan cho em quá. Nghe anh Hưng nói, chẳng khác nào anh Hưng bảo : nơi đây sẵn sàng tiếp thu mọi lời phê bình miễn đó là lời khen.

à mà nói vậy đâu có đúng phải là thế này này: Anh Hưng cầm con dao lên dứ dứ vào mặt người ta và nói: Đấy có thong thả mà phê bình nhé, nói không xong thì cuốn xéo đi, ông ứ thèm những lời phật lòng phật ý của chúng mày, ông đây sẵn sàng học hỏi tiếp thu miễn là lời khen ngợi.
Ấy chêt sao bạn lại nói thế:mrgreen:

Thiết nghĩ anh Nguyễn Xuân Hưng và anh Dương Văn Cường nên khóa, xóa, cho vào thùng rác được rồi........
Không nên bàn tiếp, mình bàn tiếp sẽ có việc để nói tiếp mà kết quả chẳng có tác dụng gì........ Tốt nhất là cắt, phải dứt khoát tránh rườm già
Thân, Phương Lan:cool:

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Thiết nghĩ anh Nguyễn Xuân Hưng và anh Dương Văn Cường nên khóa, xóa, cho vào thùng rác được rồi........
Không nên bàn tiếp, mình bàn tiếp sẽ có việc để nói tiếp mà kết quả chẳng có tác dụng gì........ Tốt nhất là cắt, phải dứt khoát tránh rườm già
Thân, Phương Lan:cool:
Hi em Lan, lâu rồi mới thấy xuất hiện nha. Cái topic này không nên đóng, đóng rồi thì còn đâu chỗ mà xả stress nữa hihi. SHVN có nhiều rác, xin lỗi tụi em vì điều đó, nhưng rác thải giờ là vấn đề toàn cầu, thôi thì chỉ dám hy vọng các em không xả rác bừa bãi và tránh xa các bãi rác.

Thân,

Hi em Lan, lâu rồi mới thấy xuất hiện nha. Cái topic này không nên đóng, đóng rồi thì còn đâu chỗ mà xả stress nữa hihi. SHVN có nhiều rác, xin lỗi tụi em vì điều đó, nhưng rác thải giờ là vấn đề toàn cầu, thôi thì chỉ dám hy vọng các em không xả rác bừa bãi và tránh xa các bãi rác.

Thân,
Thực ra, em cũng muốn để vì anh cũng biết tính em rồi, chẳng kém cạnh vì khoản bạo mồm miệng ngang bướng, nhưng thôi đôi lúc nên bỏ qua........ Hay là để theo ý anh cũng hay, rác ở nhà mình cũng nhiều, ngày xưa mới lên em xả dữ lém, chả có lần anh quạt cho trận à, hehee. Uhm cứ để cho mọi người vào để lấy kinh nghiệm sống cũng được. Đêm qua em đọc topic này mà có bài em cười gần chết, sáng nay mới dậy gõ gõ, kể ra cũng vui anh ạ hihi
Anh qua Đức rồi hả, tính kỉ niệm ngàn năm Thăng Long có về không, hay đợt đó kêu bác Cường ở Hàn về OFF trận lớn đi cho vui nhà vui cửa

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Anh qua Đức rồi hả, tính kỉ niệm ngàn năm Thăng Long có về không, hay đợt đó kêu bác Cường ở Hàn về OFF trận lớn đi cho vui nhà vui cửa
Chắc chắn rồi, đợt đó không thể thiếu được hehe. Sẽ có hoạt động để chào mừng, mỗi tội chưa nghĩ ra cái gì :p.

À, hoá ra là một chã chuyên bị ban nick, thảo nào !

Với cái kiểu tranh luận chã như thế này đúng là ko bị sao mới lạ. Bên đó nói gì cũng vô tư, chỉ cần thở một câu ngu dốt là bị ban ngay. Chả trách tại sao về bên này có cái cách hành xử rất chã :nhannho:
chã nhiếu quá, chã !

Status
Not open for further replies.

Facebook