What's new

Chia sẻ kinh nghiệm thi HSG quốc gia

croco

Member
2 người trong đội tuyển là nữ cả hả?
các thầy không bao giờ chọn nam cả.phân biệt đối xử quá

thaibeouu

Member
Hy vọng năm nay ae SHVN sẽ có người đc Huy chương vàng IBO cho 4r mở mày mở mặt :mrgreen:
Mai thi vòng 1 r, hố hố :buonchuyen:

thaibeouu

Member
International Biology Olympiad, hay còn gọi là Olympic Sinh học Quốc tế :sad:
Năm nay hình như tổ chức ở Singapore thì phải :| phải chi sinh muộn 1 năm thì đc sang Thụy Sĩ :twisted: (mơ hoa quá =_=)

thaibeouu

Member
@thaibeouu đc thi IBO k phải dễ :(
IBO 2016 tổ chức tại Việt Nam :))
thì ai chả biết là khó (quá khó ý) =)) nhưng biết đâu đc, vận đổi sao dời, chả may ta lại vào nhóm 4 tên thì sao :dance:

mai thi rồi hửm, chúc vịt ú thi tốt nhá:thom:
cố gắng sang Sing cho biết:mrgreen:

haiz, tỉnh mình là thi muộn nhất:twisted:
mai mới vòng 1 thôi mà :mrgreen: 5/11 mới vòng 2 cơ. vịt đang sợ vòng 1 k đủ điểm để qua :up:

satsukiphan

Member
Thi quốc tế có mấy thầy đi theo dịch đề sang tiếng việt cho mình mà, đâu phải làm bằng tiếng anh đâu. Quan trọng là kiến thức để thi có đủ không thui. Mà nhất là HSVN mình lại không giỏi phần thực hành nữa nên khó có HCV.
Mà lananh_vy_vp ở tỉnh nào thế?

thaibeouu

Member
Nhìn 6 bài thực hành đã nản lắm r ý :| muốn có huy chương màu đẹp thì nhà nước phải đầu tư thôi :xinkieu:

@anh thanhphu:tương lai ko thể đoán trước.^^
@vịt bầu:vịt thì sợ gì k đủ điểm qua vòng 1:mrgreen:, cố gắng lên nhá,phải đổi màu huy chương nước ta đấy:D
@chị satsukiphan (cái nick chỉ có khổ chủ mới hiểu nghĩa:p): e ở Vĩnh Phúc :mrgreen:

Tuevu94

Member
cố gắng kiếm suất thi QT (Sin-ga-po mình đã muốn đến từ lâu rồi) :)

đề qt lí thuyết không khó lắm, sợ nhất là phần thực hành (nghe nói có ng đc tối đa phần lí thuyết nhưng đ thực hành=0)

Bây giờ thì cố gắng làm bài quốc gia cho tốt, nhưng t nghe nói năm ni có bài thực hành dạng lí thuyết =.= ... Nghe thì cũng sợ lắm, mà lâu ni những bài thực hành cũng ít lắm, chưa biết đề sẽ đến mức nào :(

Các bạn có đề thực hành nào đưa lên cho mọi ng cùng làm nha!(y)

satsukiphan

Member
em ui, gì chứ phần lí thuyết chị cũng thấy kinh, có những bài nghĩ hoài cũng chả hiểu sao ra được đáp án đó. Nhưng mà nhảm nhí nhất là có phần về tập tính xã hội của người thú vị lắm. Đọc mà cười ra nước mắt luôn.

thaibeouu

Member
cố gắng kiếm suất thi QT (Sin-ga-po mình đã muốn đến từ lâu rồi) :)

đề qt lí thuyết không khó lắm, sợ nhất là phần thực hành (nghe nói có ng đc tối đa phần lí thuyết nhưng đ thực hành=0)

Bây giờ thì cố gắng làm bài quốc gia cho tốt, nhưng t nghe nói năm ni có bài thực hành dạng lí thuyết =.= ... Nghe thì cũng sợ lắm, mà lâu ni những bài thực hành cũng ít lắm, chưa biết đề sẽ đến mức nào :(

Các bạn có đề thực hành nào đưa lên cho mọi ng cùng làm nha!(y)
eo, tự tin thế, kêu lý thuyết dễ kìa má ơi :divien: nếu bạn làm đc hết thật thì khủng khiếp quá :twisted: chuyên PBC sao hoành tráng vậy :twisted:

Facebook