What's new

Cho em hỏi tí

ngnam91

Member
Em ơi, bài tập thi HSG ý àh, nhiều lắm ý, sợ em làm không hết thôi. Có cần không anh cho thử 1 bài. Nhưng nếu muốn có nhiều bài hay mà làm thì ra hiệu sách mà mua. Chỉ sợ không làm hết được chứ không sợ không có bài làm!

dacnhiem294

Member
Em ơi, bài tập thi HSG ý àh, nhiều lắm ý, sợ em làm không hết thôi. Có cần không anh cho thử 1 bài. Nhưng nếu muốn có nhiều bài hay mà làm thì ra hiệu sách mà mua. Chỉ sợ không làm hết được chứ không sợ không có bài làm!
mọi người có đề thi máy tính bỏ túi môn sinh ko cho mình vài đề nha!!!)(y)

ngnam91

Member
À thi HSG trên máy tính bỏ túi hả em. Thú thật là ngày xưa học chuyên sinh anh có biết một cuốn sách gì í (ko nhớ tên) của một thầy. Cuốn sách ấy chuyên nói về các bí quyết + cách làm bài + đề thi... hsg môn sinh trên máy tính cầm tay. Rất hay và bổ ích. Nhưng sách này ra hàng sách mà tìm chắc khó mà tìm ra (quý hiếm mà). Em lên thư viện tìm thử xem. À mà còn một kinh nghiệm mà thầy anh hay truyền lại khi đi thi hsg môn sinh trên máy cầm tay khi viết kết quả vào bài làm thì KHÔNG ĐƯỢC viết PHÂN SỐ. Ví dụ: tính xác suất thì không được ghi là 1/4 mà phải ghi là 0,25 (Vì máy tính phần lớn ko hiển thị phân số mà hiện số thập phân). Nên nhiều bạn rất siêu nhưng ghi kết quả như thế cũng ko được tính điểm àh. Nhớ nhé, đừng để mất điểm oan uổng! Còn đề thi thường ko khó đâu em ạh, những bài toán ngắn thôi nhưng yêu cầu nhanh + chính xác (còn nhớ mấy bài về cấu trúc di truyền của quần thể là vui nhất). Chúc thành công!

Facebook