What's new

coffee và bệnh tật

Coffee là thức uống được ưa chuộng ! thơm ngon ( nói đã nghe thấy thèm rồi ) . Nhưng nó là 1 chất thích thần kinh . Nghiên cứu mới cho thấy coffee :
?1 ?Không gây ra ung thư ?
 2 ?Làm tăng khả năng gây bệnh tim mạch ( gây bệnh trên những người có dạng biến thể của gene CYP1A2 )
?3 ?Nghiên cứu trên các phụ nữ có gene gây ung thư vú (  dạng biến thể của gen BRCA1 và 2 ) thì coffee lại làm giảm khả năng gây ung thư .Đồng thời cũng là giảm khả năng gây ung thư gan .

Vậy cơ chế của các quá trình trên như thế nào ? Mời các bạn giải quyết : :p

Tui tặng bạn cuốn này, có thể về ngâm cứu. Tui kô nhiều thời gian để tìm câu trả lời giúp bạn.

PM để tui gửi link cho download.

“Caffeine” Gene A. Spiller,

CRC-Press | ISBN 0849326478 | October 1997 | 374 Pages | 2,48 Mb

Caffeine - found in tea, coffee, mate, cola beverages, cocoa, and chocolate products - is an integral part of the diet of many people. This book answers questions for a broad range of readers interested in the effects beverages and foods containing this dietary methylxanthine have on human health, nutrition, and physiological functioning. The composition, processing, consumption, health effects, and epidemiological correlations of caffeine are examined in detail. Health Research and Studies Center and Shera Foundation, Los Altos, CA. Presents in-depth information on composition, processing, consumption, health effects, and epidemiological correlations for methylxanthine beverages and foods. Addresses metabolic and physiological aspects.

Đào Anh Phúc said:
OA ! nghe ngon quá !
hòm thư của em là : blindcat35@gmail.com
Nhưng anh em mình thảo luận cho các anh em khác còn tham gia, đọc một mình chưa chắc gì đã hiểu hết
thanks bác nhiều !!!

Hiện tui đang khá bận nên kô có thời gian để thảo luận những vấn đề ?ngoài tầm phủ sóng của mình.

Facebook