What's new

Công nghệ môi trường hay công nghệ sinh học? Xin cho em vài lời khuyên!

Thesun

Chào anh chị!
Năm nay em lên lớp 12. Em rất thích những gì liên quan đến tự nhiên, cây cỏ nên dự định thi Công nghệ môi trường hoặc sinh học nhưng k biết cụ thể lắm.
XIn anh chị cho em vài hướng dẫn về những gì sẽ học và việc làm sau khi tốt nghiệp. (em nghe nói nếu là con gái thì vào công nghệ môi trường sẽ rất cực phải k ạ)
Cảm ơn anh chị nhiều.

peter

Member
Chào anh chị!
Năm nay em lên lớp 12. Em rất thích những gì liên quan đến tự nhiên, cây cỏ nên dự định thi Công nghệ môi trường hoặc sinh học nhưng k biết cụ thể lắm.
XIn anh chị cho em vài hướng dẫn về những gì sẽ học và việc làm sau khi tốt nghiệp. (em nghe nói nếu là con gái thì vào công nghệ môi trường sẽ rất cực phải k ạ)
Cảm ơn anh chị nhiều.
Niềm đam mê khoa học sẽ có tính quyết định lớn đối với câu hỏi của đấy. Khi xem xét lựa chọn học về lĩnh vực gì, cái cần quan tâm đầu tiên là bạn thích làm về lĩnh vực nào, sau đó mời đến các điều kiện khách quan và chủ quan khác. Nói chung 2 lĩnh vực mà bạn hỏi có chút ít liên quan và giao thoa phần nào với nhau đó. Cơ hội việc làm sẽ luôn mở của ở cả 2 ngành nếu bạn thực sự chủ động khi ra trường. Hiện nay nhiều người thích học công nghệ môi trường (con gái học ngành này cũng nhiều lám đấy) vì đây là ngành rộng, giải quyết các vấn đề bức thiết hiện nay, đặc biệt là ở việt nam. Nói chung bạn nên căn cứ theo sở thích và điều kiện của mình để chọn ngành phù hợp. good luck

MrH

Member
hoc công nghê sinh hoc có chuyên ngành môi trường ,,,,còn học môi trường bạn se học 1 phần sinh học va phải ôm theo lý hóa môi trừong nữa,....

Facebook