What's new

Dành cho những mem đang đánh mất niềm tin(as me)

SNOW

Member
bạn đã bao giờ thất bại,những lúc đó chắc khủng khiếp lắm,
và bất giác bạn ko nhận ra mình phải làm gì??
Bài học thất bại:
Thất bại ko có nghĩa là mình ko có khả năng
Mà đó là mình chưa thục sự cố gắng,(suy nghĩ tích cực)
Thất bại ko có nghĩa mình sẽ ko bao giờ thành công
Mà mình phải rèn luyện nhièu hơn lấy thành công đó
Thất bại ko có nghĩa là mình ko làm đc gì,
Mình cần học thêm điều gì đó
Thất bại ko có nghĩa mình thấp kém,
Mà mình chưa thực sự hoàn hảo(hãy tự an ủi rằng mình phải hoàn thiện hơn)
Thất bại ko có nghĩa là mình chối bỏ
Đó là điểm tựa cho mình phải bắt đầu
NẾU NIỀM TIN ĐỦ LỚN TẤT CẢ CHỈ LÀ CHUYỆN NHỎ

voh5

Member
Ngày trước nghe ai đấy bảo : "Thất bại là mẹ thành công", tính tới nay, đời thành công của em là kết quả của 13 đời ... thất bại rồi, hihihi!
An ủi tí thôi, chứ cứ nghĩ thoải mái là ... sống chết giàu nghèo có .. số mà!

xuanhoai

Member
tính đến nay đã 17 năm rồi! nhanh thật ,nhìn lại 17 năm qua thất bại nhiều mà thành cônh, măy mắn vẫn chưa mỉm cười vs mình:cry::cry::cry::cry::cry:
Có lẽ thanh công nhất là mình được vào trường chuyên nhưnh bây giờ mình lại thấy hối hận. Minh rất mệt mỏi ,mình chịu quá nhiều áp lực từ thầy cô, người thân, định kiến từ xã hội. Mình rất muốn buông xuôi nhưng không dủ dũng cảm; muốn được làm nhưng gì mà mình thích nhưng không thể.
Còn 1 năm quyết định nhưng sao mình vân chưa cảm nhận được sự quan trọng của nó. mình buồn lắm! Mình đang mất phương hướng,chẳng biết làm gì tương lai sẽ ra sao?
Có lẽ năm nay là năm thất bại lớn nhất của mình!!!
:cry::cry::cry::cry:

tính đến nay đã 17 năm rồi! nhanh thật ,nhìn lại 17 năm qua thất bại nhiều mà thành cônh, măy mắn vẫn chưa mỉm cười vs mình:cry::cry::cry::cry::cry:
Có lẽ thanh công nhất là mình được vào trường chuyên nhưnh bây giờ mình lại thấy hối hận. Minh rất mệt mỏi ,mình chịu quá nhiều áp lực từ thầy cô, người thân, định kiến từ xã hội. Mình rất muốn buông xuôi nhưng không dủ dũng cảm; muốn được làm nhưng gì mà mình thích nhưng không thể.
Còn 1 năm quyết định nhưng sao mình vân chưa cảm nhận được sự quan trọng của nó. mình buồn lắm! Mình đang mất phương hướng,chẳng biết làm gì tương lai sẽ ra sao?
Chắc không đến nỗi lâm ly, bi đát thế chứ:please::please::please:

SNOW

Member
Con đường dẫn đến thành công never xuôi buồm thuận gió.Bạn sẽ gặp rất nhìu trở ngại và thất bại.Điều cốt lõi của thành công là bạn kiên cương đứng lên sau mỗi lần vấp ngã hay k.Cuộc sống cho là nhận,như Tố Hữu đã từng nói"sống là cho đâu nhận rieng mình"(nhớ ko nhầm là thế)muốn thành công(nhận)bạn phải chịu khó(cho)muốn nhận nhìu phải cho nhìu,
Khi bạn đã lâm tới đường cùng tức là bạn chỉ cách thành công 1 bc chân,
Bạn đã lựa chọn con đương riêng cho mình,bạn mún thành côg thì bạn phải đi đến tận cùng.
cuộc sông.nhất là lúc đag ngồi trên ghế nhà trường,cần phải có áp lực,áp lực để phấn đấu,ko nên có ý nghĩ nc chảy bèo trôi,.mình thấy trương chuyên đó là môi trương thuận lợi!!!
mình cũng chia sẻ với bạn,mình cũng rát áp lực khi chỉ bước vào cổng trưòng thôi,sự học mà,bon chen ko khác trên thương trường,có ke mạnh kẻ yếu,mình luôn phải nghĩ rằng,làm sao vựot qua thằng này,con nọ....kiểm tra chỉ là thua điểm 1 đứa thôi mình cũng đã thấy rất khó chịu"trằn trọc,nửa đêm vỗ gối.."==>áp lực!!
Mình nghĩ bạn nên đặt ra chí hướng cho mình,mình phải vô băfng đc đại học này,mình phải cố kiếm chức thủ khoa,hay trong lớp,mình phải vượt qua con đó,thằng đó,như thế,bạn sẽ cảm thấy thú vị cho việc hoc
///////////////"thành công,thất bại cach nhau chỉ 1 bc"\\\\\\\\\\\\\\

Chị đã rất nhiều lần trải qua tâm trạng như thế này, nhìu lúc con muốn nhắm mắt lại, ko còn nghe j, ko phải suy nghĩ đau đầu ...............:eek: nhưng nghĩ lui nghĩ tới thấy những đều đó nghĩ tích cực sẽ giúp mình bớt ngỡ ngàng khi bc vào đời, bc vào ĐH, hay bắt đầu 1 công việc nào với áp lực, lịch học dày đặc......... có nhiều ng lên Đh mà sốc nặng đó! cô slên! Khi chị vượt qua rùi, bây h chị cảm thấy rất thoải mái và nhìn lại 1 chặng đường dài tự mình thấy khâm phục mình, đôi lúvv thấy mình thật ......."vĩ đại":oops:

Niềm tin vào bản thân mà đã bị đánh mất thì làm việc gì cũng khó.
Học nhiều, mọi người kì vọng nhiều, nhất là không phụ sự kì vọng của gia đình, nhà trường, không phải xấu hổ với bạn bè, khiến ta phải mệt lử, có lúc nản chí, có lúc quyết tâm, cảm giác pha trộn lẫn nhau, không lúc nào giống lúc nào.
Tự đặt câu hỏi cho mình: Học để làm gì??
Học để ngày mai lập nghiệp, để kiếm tiền, đề không bám vào bố mẹ như một loài kí sinh trùng
Học để xây dựng Tổ quốc Việt Nam tươi đẹp, như lời Bác dạy:)
Hay học vì trách nhiệm với bản thân, với bố mẹ, với thầy cô, học để không thua kém bạn bè
Vân vân và vân vân:mrgreen:
Mỗi người một ít kiến, một mục tiêu để trả lời cho câu hỏi Học để làm gì? còn khó lắm:mrgreen:
Chẳng có con đường thành công nào mà trải thảm đỏ trước ổ gà, sống trâu, hố voi...
Có nhiều người đầu hàng chính mình, đầu hàng với cuộc đời, đầu hàng với sự tự tin, đánh mất chữ "N" tuyệt đẹp mà mỗi ai cũng có.
Tự tin và tự ti chỉ khác nhau mỗi chữ N nhưng ý nghĩa khác hẳn, ai chiến thắng chính mình sẽ có được chữ "N" tuyệt vời kia, ai đầu hàng một cách vô thức thì mãi mãi không có được nó. Tôi tự hào bởi cái tên mình có chữ "N" nằm ở vị trí trung tâm, một sự trùng hợp đến mức phù hợp:hoanho:Cảm ơn cha mẹ đã đặt vào con niềm tin, con sẽ giữ mãi niềm tin đó trên con đường mà con đã chọn:welcome:
Đi mãi trên con đường học, phải nếm đủ mùi đắng cay, ngọt bùi "Học vấn có những chùm rễ đắng cay, nhưng hoa quả lại ngọt ngào" Mong sao ai trồng cây cũng có quả mà ăn, quả đó có thể ngọt, có thể chua, có thể cay, có thế đắng... nhưng dù sao đó là cố gắng của mỗi người, nên trân trọng, vì thế, đừng bỏ cuộc, nếu mệt mỏi thì hãy nghỉ ngơi, dừng chân bên đường rồi bước tiếp... Đường còn dài. Tự tin và Tự ti... Bạn chọn gì đây:)
Còn tôi và mọi người chọn chữ "N" một chữ "N" tuyệt vời mà ai cũng có:welcome::welcome::welcome:

xuanhoai

Member
Mình cũng rất muốn chọn chữ "N" đấy lắm. Đúng phải lấy lại niềm tin, phấn đấu đén cùng,phải bước chân vào giảng đường đại học. Cảm ơn mọi người rất nhiều bây giờ tâm trạng E đã tốt hơn rất nhiều.Cảm ơn cảm ơn rất nhiều(y)(y)(y)(y)! huy vọng năm sau E có thể gặp được mọi người ở cánh cổng trường đại học. Nếu đỗ E sẽ khao mọi người chầu to:):):):)

Lucky_boy

Member
:dance:Khi một cánh cửa đóng lại thì một cánh cửa khác lại mở ra :dance:
Nhưng cánh cửa thứ 2 mở ra với anh làm anh thật sự thất vọng và chán nản.Ôi mình sẽ phải học những cái quái quỷ gì ở AOF đây?
Mình có tay,tay đủ dài,có cả chìa vậy mà HMU...:akay:

winny

Member
hình như xuân hoài. hơi bi wan. lúc cảm thấy áp lực thì đến nơi nào thật thoáng. mát. váng cũng đc mà đông cũng chả sao. hét hay làm j tuỳ thik. hãy nghĩ đén những j mình thích. như thế sẽ thoải mái hơn. ko cần nghĩ đến ngày mai làm j. cứ lo cho hôm nay. lo cho lúc này đã. nói chung là hãy làm nh gì mình thik thì sẽ thoải mái ngay thui. ( đây là KN của tui- 1 ng it bị strees ^_^)

Lucky_boy

Member
Chào em.Trái ngược với em,anh luôn may mắn từ đầu năm đến giờ.Nhưng đến giờ anh mới thấy mình thật sai lầm trong việc lựa chọn ngành nghề.
Anh đậu cả 2 trươngf nhưng bây h ngồi nghĩ lại anh thấy mình quá sai lầm.Anh hog phù hợp với cả 2 trường đó,vậy nên bây h vẫn hog hiểu nổi sao mình lại ra nhưngc quyết định chớp nhoáng và ẩu đến thế.
Em mới học lớp 11 thôi,năm nay lên lớp 12 đúng hog?Vậy trước mắt em còn nhiều cơ hội và còn nhiều thử thách lắm.Hãy cố gắng vượt qua nó.Anh chúc em thành công,và đừng có sai lầm trong lựa chọn ngành nghề như anh nhé!!!

huyền my

Member
@ Lucky boy: Tình yêu có thể chưa đến nhưng anh có thể gây dựng nó khi mà anh học, học rồi sẽ yêu, chưa thử mà anh, biết đâu anh sẽ tìm được nhiều thứ ở Học viện tài chính.Dù có hối hận thì chẳng thể thay đổi nếu anh không muốn chậm 1 năm :D. Thôi thì cũng đã làm rồi, phải xông vào nó thôi :cuta:

Tôi ko nghĩ như ông Linh ah. Đối với thì nếu sai thì sửa còn ko thì hãy biến sai lầm thành đúng đắn
Tôi ủng hộ bé My hai tay hai chân luôn

anhanh

Member
'Thất Bại' uh? với mình thì cuộc sống này thật là bất công, những lúc 'Thành Công' không hoàn toàn do mình quyết định thì những lúc ấy mình thật sự rất hận cái xã hội này. Kẻ mạnh là người chiến thắng, họ nắm trong tay cái quyền sinh sát, vì đơn giản là họ 'mạnh', còn với những người thấp cổ bé họng như mình thì 'thành công' được mình tự an ủi rằng mình đã cố gắn hết sức mình.

SNOW

Member
'Thất Bại' uh? với mình thì cuộc sống này thật là bất công, những lúc 'Thành Công' không hoàn toàn do mình quyết định thì những lúc ấy mình thật sự rất hận cái xã hội này. Kẻ mạnh là người chiến thắng, họ nắm trong tay cái quyền sinh sát, vì đơn giản là họ 'mạnh', còn với những người thấp cổ bé họng như mình thì 'thành công' được mình tự an ủi rằng mình đã cố gắn hết sức mình.
seo bạn bi quan thế,thì rõ ràng cái mạnh luôn chién thắng mà.nhưng bạn cũng phải nghĩ rằng họ cũng đã cố gắng để đạt đc cái mạnh đó.Ông trời ko cho ai tất cả và cụng ko bao giờ ko cho ai cái j.Miễn ước mơ đủ lớn,cứ cố gắng ròi mọi thành công sẽ đến,mình nhớ 1 câu nói của anh NGUYỄN TẤT NGHĨA 3 huy chương VÀNG 2 thế giới 1châu Á môn Vật lỉơ trường mình:Ko ai rải thảm đỏ cho mình bước tới thành công đâu!
mình tâm đắc câu:"ước mơ đủ lớn thì tất cả chỉ là chuyện nhỏ"

Con đường dẫn đến thành công never xuôi buồm thuận gió.Bạn sẽ gặp rất nhìu trở ngại và thất bại.Điều cốt lõi của thành công là bạn kiên cương đứng lên sau mỗi lần vấp ngã hay k.Cuộc sống cho là nhận,như Tố Hữu đã từng nói"sống là cho đâu nhận rieng mình"(nhớ ko nhầm là thế)muốn thành công(nhận)bạn phải chịu khó(cho)muốn nhận nhìu phải cho nhìu,
Khi bạn đã lâm tới đường cùng tức là bạn chỉ cách thành công 1 bc chân,
Bạn đã lựa chọn con đương riêng cho mình,bạn mún thành côg thì bạn phải đi đến tận cùng.
cuộc sông.nhất là lúc đag ngồi trên ghế nhà trường,cần phải có áp lực,áp lực để phấn đấu,ko nên có ý nghĩ nc chảy bèo trôi,.mình thấy trương chuyên đó là môi trương thuận lợi!!!
mình cũng chia sẻ với bạn,mình cũng rát áp lực khi chỉ bước vào cổng trưòng thôi,sự học mà,bon chen ko khác trên thương trường,có ke mạnh kẻ yếu,mình luôn phải nghĩ rằng,làm sao vựot qua thằng này,con nọ....kiểm tra chỉ là thua điểm 1 đứa thôi mình cũng đã thấy rất khó chịu"trằn trọc,nửa đêm vỗ gối.."==>áp lực!!
Mình nghĩ bạn nên đặt ra chí hướng cho mình,mình phải vô băfng đc đại học này,mình phải cố kiếm chức thủ khoa,hay trong lớp,mình phải vượt qua con đó,thằng đó,như thế,bạn sẽ cảm thấy thú vị cho việc hoc
///////////////"thành công,thất bại cach nhau chỉ 1 bc"\\\\\\\\\\\\\\
Cách suy nghĩ này có vẻ hơi thiếu tích cực nhỉ! Thực ra trong cuộc sống này đâu chỉ có học và học, sống thoáng ra một chút, bạn sẽ thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn nhiều. :):):)

Facebook