What's new

Đề thi HSG Quốc gia lớp 12 năm 2009 - Khóa ngày 25/2/2009

MrHanU

Member
nam nay Tren nay nha minh ai cung bao thi rot lasao???????????the khong ai dinh di Nhat akkk,uiminh chac khong du tieuchuan suk khoe de di roi(hom nay ra quan khong danh duoc TV,mong dc luong thu"""")////

Huhu, em cũng muốn đi lắm nhưng mà khả năng không cho phep. Đợi năm sau vậy, em còn 1 năm phấn đấu mà!

MrHanU

Member
Co len,nhug sang nam khong duoc di Nhat dau,co khi o VN cung nen,acac,chang biet bjo minh moi den dc dat nc mat troi moc,\ xinh dep kia,huhu

MrHanU

Member
acac.ninh cung khong biet nua,nan lam,thi sgk cung co 2 nguoiu viet ma,day cai khac nhau,nhung chac dap an la nhu the ma,chac chac,minh chac an od cau 20oy p ak,

Theo em thì câu 20 trả lời như sau:
1. Nếu loài náo ở bậc phân loại cao hơn thì thắng.
2. Nêúu 2 loài cùng bậc phân loại, loài nào có tiềm năng sinh học cao hơn, số lượng ban đầu lớn hơn sẽ thắng.
3. Nếu loài ở bậc phân loại cao hơn nhưng mẫn cảm vơí môi trường, còn loài kia "trơ" trước môi truờng thì chúng cos thể chung sống hoà bình.
Theo em la như thế! Mọi người cho ý kiến nhá!

MrHanU

Member
hoho.anh khoai cai dap an nay cua e,chi it thi minh cung duoc 0.5d,hehe,noi vay thoi chu dap an la luat.mak ke minh ban the naonguoi ta van cham theodap an ma.huhu

winny

Member
hehe chưa chắc các thầy đã chấm đúng như đáp án đâu! như câu 20 của đề HSG QG năm trc đó. nếu ai có đọc đc cái đáp án của câu đó thì ko thắc mắc mới là lạ!!! và thầy Tuấn bảo là thầy ko chấm theo cái đáp án đó!!:) cho nên mình nghĩ các thầy vẫn phải có nh điều chỉnh nhất định chứ ko phải răm ráp theo đáp an đúng ko nào?:mrgreen: nếu cứ phải 1 mực như đáp án thì mình nghĩ cuộc thi HSG này cha khác 1 cuộc thi đoán ý ng ra đề :cry:

MrHanU

Member
vì t ngĩ phần sinh thái nó có thể nói nhiều cách,cách nào cung có thể đúng được,hehe,chúc cho winny được giải như mong muốn nhe,((Giống tao))kaka

Facebook