What's new

Di truyền học của Menđen !

Các anh chị có thể giúp em chuyến này được không ?  :?:
Em đang học toán sinh về duy truyền của Menđen mà không biết sách nào nói về nội dung đó và có các bài tập về nội dung đó. Các anh chị có thể cho em tên sách và tên tác giả được không ? :cry:
Em cảm ơn các anh chị nhiều !!!! :roll:  :)

Sách thì có nhiều lắm.
Mình không nhó tên tác giả nhưng mình thấy có quyển này cũng hay:
? ? ? ? ? ? ? Bài tập di truyền học của nhà xuất bản giáo dục
? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?Sách dành cho các trường đại học và cao đẳng

Nói về độ khó và lằng nhằng thì mình chỉ thấy có cái quyển bộ đề thi Sinh học từ hồi trước (cái quyển màu xanh lá cây nhạt, mỏng mỏng ý).
Quyển bài tập di truyền thì cũng hay, tuy không khó bằng quyển kia nhưng cơ bản, với lại có phần giải.

Mình Thấy tại sao các bạn không thử tự đặt câu hỏi rồi tự làm nhỉ?
Mình thấy ?rất hệu quả đấy.Việc tự đặt câu hỏi se giúp bạn nắm vững kiến thức hơn ?.Thử đi!

Chà chà !! cho em góp thêm mấy cuốn nha !!!!!!
1 DI TRUYỀN HỌC của VŨ ĐỨC LƯU
2 Các tài liệu thi học sinh giỏi OLYMPIC 30/4 của các năm ( cũng có những bài tập di truy6èn hay lắm )
3 BÀI TẬP NÂNG CAO CHỌN LỌC 10 11 12 của ĐỖ MẠNH HÙNG ( gồm 2 tập >>> DI TRUYỀN thì nằm ở tập 2 )
4 BÀI TẬP SINH HỌC CHỌN LỌC của TRẦN ĐỨC LỢI

Hihihi , ko biết em nhớ tên có chính xác hong !!!!!!! nhưng tóm lại là những cuốn sách của các tác giả trên coi cũng khá lắm

dacnhiem294

Member
Cái này vừa search hôm nọ vì cần đọc để thi vượt cấp cho bạn tên sách lun ne`!!! 1.DI TRUYỀN HỌC của VŨ ĐỨC LƯU
2.100 câu hỏi chọn lọc và trả lời về di truyền- biến dị(cái này toàn câu hỏi hay lắm)
3.Giải Đề Thi TSĐH Môn Sinh Học Bài Tập Di Truyền - Biến Dị ( Ôn Thi Tú Tài & Luyện Thi Đại Học ) (2 tập)
4.Câu Hỏi Và Bài Tập Trắc Nghiệm Sinh Học 12
Tác giả: Vũ Đức Lưu.
Nhà xuất bản: Nxb Hà Nội
5.
Xem thử: 12
Bài tập di truyền học lớp 12
NXB ĐH Quốc gia TP HCM

Facebook