What's new

Di truyền học người (5 câu)

Một topic nằm trong loạt topic về luyện thi DH. Trong mục này thảo luận tất tần tật các vấn đề liên quan đến- Di truyền học người (5 câu)

Thảo luận ngoài luồng xóa không báo trước. Thắc mắc mời sang topic mở trang luyện thi DH trên new.

1. Cơ thể người không tuân theo qui luật di truyền và biến dị ?nào
a. định luật đồng tính
b. định luật liên kết gen
c. di truyền lạp thể (di truyền theo dòng mẹ) ? ? X
d. đột biến gen, đột biến NST

a. định luật đồng tính
Cho đáp án câu hai đi anh ơi! Sao không hiểu gì hết. em thấy mấy quy luật di truyền đó đều có thể xảy ra ở người mà???:???::???::???:

a. định luật đồng tính
Cái bài này cũng không khó mà, chả là em ý chưa học sâu thôi, cứ nắm chắc kiến thức lớp 9 đi em ạ. Đáp án hiển nhiên là C rồi.
@Hiển: lâu lắm mới thấy Ka Hiển lên, dạo này Ka bận làm ăn gì hay sao:???:. Dạo nè em thấy Ka hay quan tâm đến PT ghê, định làm nghề giáo hả Ka

Ở người lấy đâu ra lục lạp mà di với chả truyền hả em.
Ôi xin lỗi! Không đọc kĩ đề bài! Thành thực xin lỗi! Rất xin lỗi! Bệnh mắt toét bỗng tái phát! Cảm ơn bác sĩ đã chữa lành!
Em không để ý tới cải phần ngoài ngoặc của câu C. Cứ thấy ở trong ngoặc đề cập đến di truyền theo dòng mẹ.
Thêm một bài học nữa cho cái bệnh "mắt toét kinh niên"

Nghề nào kiếm nhiều tiền và chính đáng (nhấn mạnh) thì làm tuốt. Có ông tỉ phú là tiến sĩ sinh học đi kinh doanh khách sạn ở sài gòn đấy thôi.
:cool:

Nghề nào kiếm nhiều tiền và chính đáng (nhấn mạnh) thì làm tuốt. Có ông tỉ phú là tiến sĩ sinh học đi kinh doanh khách sạn ở sài gòn đấy thôi.
:cool:
Ka làm gì mà nóng thế, em có hỏi thăm tí chút về tình hình của Ka, thôi hỏi thế thôi. Mời anh Ngọc Hiển đưa những câu hỏi còn lại lên tiếp cho bọn em được lĩnh giáo

Facebook