What's new

Đơn thuần là tâm sự.

MrHanU

Member
Cuộc đời người ta, quả đúng, không bao giờ làm một điều gì "quá"......
Quá yêu 1 ai.......!!!
Quá nhiệt tình......
Quá tin........................
Quá thật lòng....................
Quá chân thành.............
Giá như, cuộc đời này không phải như thế!!!
.........đơn thuần, vì mình không muốn mất 1 cái gì, mất đi 1 người bạn, mất đi sự chân thành, mất đi lòng tin................
thế nên, đành phải buồn...
Cười cái trò đời, lắm thứ phải nghĩ quá!!!................
Chiều 8/2/10...... chán

00792

Moderator
Chuyện của mình thì có đơn thuần là gì đâu? Ngày t7, đến làm chương trình đón xuân cho các bé BV Ung Bướu cũng là ngày tiễn biệt bé Thăng ra đi. Cầu cho em được siêu thoát. Em 15t, còn quá trẻ. :rose: Mình không biết nói cảm xúc thế nào. Buồn vui lẫn lộn...
Các bé chẳng biết còn sống được bao lâu, cuộc sống quá ngắn ngủi. Có bé mới vài tháng đã bị ung thư máu, rồi có bé 4t đã di căn lên não và ung thư máu... Ôi! Những số phận. Mình chia sẻ với ai đây? Máu, cái chính là thiếu máu, nhóm O, nhóm B:bimat: Lo lắng từng phút 1... Cứu lấy những sinh linh bé nhỏ. Tết đến rồi mà các em vẫn phải ở lại BV để vô thuốc, vô máu, tay lúc nào cũng có cây kim ghim sẵn vào ven.. Chịu bao nhiêu đau đớn. Mình hiểu, mới đầu mình còn hơi vô cảm nhưng rồi bây giờ mình đã thành đứa con nuôi của 1 ba mẹ. Hạnh phúc khi m được chăm sóc bé nhóc ấy :cuchuoi: Thương yêu các bé...

MrHanU

Member
Áaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!! nhà mình ơi, Huy bị mất điện thoại rồi.............huhu.........may mà làm lại được sim rồi, ai nhà mình đọc được tin này làm ơn nhắn lại vào số Huy số điện thoại và tên mọi người nhá...............HUHU.............cảm ơn mọi người............yêu mọi người nhiều

Áaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!! nhà mình ơi, Huy bị mất điện thoại rồi.............huhu.........may mà làm lại được sim rồi, ai nhà mình đọc được tin này làm ơn nhắn lại vào số Huy số điện thoại và tên mọi người nhá...............HUHU.............cảm ơn mọi người............yêu mọi người nhiều
Thế này mà anh cũng tâm sự sao????:oops::oops::oops:

00792

Moderator
Hôm qua thật là ngày mệt mỏi. Thật bức bối trong người. Quyết định ra ngoài mong tìm lại được chính mình. Chẳng biết đi đâu, tạm dừng lên thăm các bé để mùng 2 làm luôn lần với bên ước mơ của Thúy. Dù sao đi tình nguyện cũng đỡ hơn 1 cái tết chán phèo. :rose: Rứa là chui vô sở thú, lâu lắm chưa vô, vô để tìm lại cái thời con trẻ của mình, bây giờ mình đã sang 18 rồi. Vào vườn bướm, thả hồn theo, đi từng chuồng, nó đã khác xưa rất nhiều! Thú gần gũi với con người hơn.
Lúc về, tìm đc góc phố rất đẹp: Lê Duẩn -Đinh Tiên Hoàng = Thư quán sinh viên của ĐH Y dược. Gọi ly nước và ngâm mấy cuốn sách cho đến 20h luôn. Như vậy m đi sơ sơ khoảng... 4 tiếng :chuan: Thoát khỏi không khí ảm đạm ở nhà. Nhớ các bé ở BV, mong các bé mau khỏi bệnh. Ngồi nghe "you 'r not alone" mà sao thấy không giống mình chút nào:hum:. Mình alone rồi... Không bạn bè, không anh em để tâm sự...

00792

Moderator
Thế là quyết định rồi nhé Nguyên! Mùng 2 tết mình sẽ đến BV này, sẽ chơi cùng các em nhỏ của mình, chia bánh kẹo và mang 1 cái tết đến cho tụi nhóc:) Hạnh phúc biết bao Nguyên ạ. Hội Ước mơ của Thúy bọn mình thật ấm áp, đoàn kết nhỉ? Giá gì thật nhiều người cùng đi với chúng ta nữa, mang niềm vui đến cho người khác. Thật sự mình đau lòng lắm khi nhìn thấy lần lượt từng em trượt khỏi vòng tay mình. Mình muốn khóc lắm! Bé Thăng, bé Tiến, bé Vinh...., tất cả bây giờ đang ở 1 thế giới khác. :cry: Có những bé mình đã gắn bó như người trong gia đình, đã từng dỗ các em ăn, ru các em ngủ ngoan và nằm yên để truyền thuốc. Tay các em ai cũng mang sẵn kim, lâu lâu lại phải lấy ven. Thằng nhóc Tín của mình bể hết ven tay, chân rồi nên bs cho lấy ven ở trên đầu. Hic! Khổ thân thằng bé nhưng mình biết làm thế nào được hả mọi người???:hum:

MrHanU

Member
Tết này tính đi Hoà Bình chơi, Có ai tiếp không????:oops::oops::oops::oops:
Nghe nói dân Hoà Bình thoáng tính lắm :mrgreen::mrgreen::mrgreen: Liệu có bánh chưng mà mang về không nhỉ?
Mày đến đê..............hay lại cứ nói thế thôi......................................................sáng mai tao mới gói cưng à.............!mà tao ở Hà Nội 2 nhé, học ở Hòa Bình thôi, người 2 quê hương..............

00792

Moderator
30 Tết...

Thật sự mình có vẻ trơ rồi, mãi đến hôm nay 30 tết mới cảm thấy có không khí tết! Chả muốn di đâu. Mai là mùng 1 rồi mùng 2. 17h mình cùng đám bạn sẽ đến BV Ung bướu, khoa nhi - phòng sinh hoạt chung. Rủ thêm đc 4 đứa nữa. Chị Nguyên hứa khi nào m tốt nghiệp xong sẽ làm thẻ thành viên chính thức cho m vô hội :D Mừng quá. Khi nghe m rủ đi thì mấy đứa bạn khác của m bảo:" mày có điên k? Mùng 2 tết mà m làm như ngày thường!". Chà, hổng biết m có điên kh, chỉ biết m làm đúng!:cuchuoi:
Mình gửi cả thư mời qua YM! Những gì nhận được là sự im lặng. Tại sao người lớn lại im lặng? Trong khi 1 thằng nhóc 15t lại đăng ký đi cùng? Khó hiểu.

Sống không giận, không hờn, không oán trách
Sống mỉm cười với thử thách, chông gai
Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
Sống chan hòa với những người chung sống
Sống là "Động" nhưng lòng luôn bất động
Sống là "Thương" nhưng lòng chẳng vấn vương
Sống "Yên vui" danh lợi mãi coi thường
Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

Bạn biết không, tôi đã, đang và sẽ tiếp tục tin rằng sống như vậy mới thực sự là sống, và tôi cũng tin rằng tôi đã đặt niềm tin của mình vào đúng chỗ. Thế còn bạn, bạn thì sao? Hãy sống thật, sống tốt, sống hết mình các bạn ạ, bởi mỗi người chỉ có duy nhất 1 lần được sống mà thôi, hãy sống làm sao để khi ngoảnh mặt lại ở cuối chặng đường ta không hổ thẹn, không nuối tiếc vì những gì đã trải qua. Thay vào đó, những niềm vui và hạnh phúc ngọt ngào sẽ ngập tràn trong trái tim vì cuộc sống của ta đã từng trải qua như thế...

Và, tôi cũng muốn tặng các bạn những điều này:

Tôi đã học được rằng, cho dù hôm nay có chuyện gì xảy ra, có tồi tệ đến đâu đi nữa thì cuộc sống vẫn tiếp tục và nó sẽ tốt đẹp hơn vào ngày mai.
Tôi đã học được rằng, thỉnh thoảng cuộc sống sẽ đem đến cho ta một cơ hội thứ hai.
Tôi đã học được rằng, "kiếm sống" không đồng nghĩa với "sống". Vì thế không phải cứ kiếm được nhiều tiền là đã có một cuộc sống tốt.
Tôi đã học được rằng, nếu bạn theo đuổi hạnh phúc thì nó sẽ lẩn trốn bạn. Nhưng nếu bạn yêu thương gia đình, quý mến bè bạn và mọi thứ xung quanh mình thì mọi việc bạn làm sẽ diến ra tốt đẹp và hạnh phúc.
Tôi đã học được rằng, những lúc tôi quyết định một điều gì đó với trái tim rộng mở, tôi thường có quyết định đúng.
Tôi đã học được rằng, những khi tôi đau khổ, tôi không phải chỉ có một mình.
Tôi đã học được rằng, tôi vẫn còn phải học nhiều điều.

Với những nụ cười mà bạn có, những giọt nước mắt mà bạn khóc và tất cả những điều bạn thấy:

ĐÓ LÀ CUỘC SỐNG!

Sưu tầm

00792

Moderator
Anh Duy Anh ơi, em bất lực rồi. Giá gì em ở gần anh hơn. Hoàn cảnh anh em mình giống nhau quá! Em đã khóc, em không thể ngủ được khi anh còn hôn mê! Tỉnh lại đi anh ơi! Anh ở xa quá. Em xin lỗi anh! Cố lên anh ơi

Facebook