What's new

Em có ý kiến, mọi người xem thế nào?

kt1996

Member
Em thấy khi đăng nhập vào diễn đàn mà muốn hỏi ai đó bất cứ thứ gì thì cũng hơi bất tiện mặc dù biết người đó vẫn đang lên diễn đàn, viêc trao đổi qua tin nhắn vẫn được nhưng mất thời gian và quá dài dòng nên em có đề xuất như sau, các anh, chị và Admin xem thế nào: “ chúng ta nên lập Chat Box cho dễ trao đổi bài vở hơn, em thấy có thể đưa cả link nơi có bài tập hay vấn đè cần hỏi lên trên ấy để ai cũng thấy và vào giúp đỡ được nhanh chóng, hơn nữa qua tiếp xúc nhiều các mem có thể hiểu nhau hơn và tạo sự đoàn kết trong 4rum (mặc dù đôi lúc trên chat box không phải lúc nào cũng nói chuyện bài vở ), Trên chat box cũng có quy định chung cho mọi người để không ai vi phạm và ảnh hưởng đến 4rum"
Trên đây là ý kiến cá nhân em, mong nhận được ý kiến của mọi người.
:hoanho::hoanho::hoanho:

Dương Văn Cường

Administrator
Diễn đàn lập ra với mục đích chia sẻ kiến thức. Những câu hỏi liên quan đến chuyên môn thì nên trao đổi trong các topic chuyên môn bởi vì có thể giúp ích không chỉ cho 1 người cần hỏi mà bất kì ai cũng có thể đọc được và tham gia.

Những câu hỏi cá nhân đã có tin nhắn hoặc vào profile của người đó để chat chit thoải mái. Ngoài ra còn có box Linh tinh cho bất kì chuyện gì, dĩ nhiên trừ spam.

Vì vậy không cần lâp chat box. Trước đây diễn đàn đã thử rồi nhưng lại bỏ vì không thấy có ích lợi gì.

h2hoa

Member
Em ủng hộ việc lập lại chatbox cho diễn đàn. Đa số các diễn đàn mà e tham gia đều có chatbox và e thấy mn nói chuyện rất vui, có thể hỏi những vấn đề nhỏ mà ko cần phải lập hẳn 1 topic. Hơn nữa, nếu hỏi trong chatbox thì mn đều có thể xem và tham gia trả lời hoặc giúp đỡ nhanh hơn là phải tự đến các topic. Nếu dùng tin nhắn riêng thì chỉ 2 người biết với nhau... Nói chung thì e thấy chatbox thật sự hữu ích cho việc học tập được nhanh chóng hơn và mở rộng sự quen biết của các tv trong diễn đàn.

orion8x

Member
Admin cho thêm cái link "bài mới chưa đọc" đc hem dzạ!? Nói thiệt chớ lâu ngày kg vào kg xem đc hết khó chịu chết ấy

kyoshiro92saya

ủng hộ bạn ấy đi mọi người!!!

Mình đồng ý với ý kiến sáng tạo đó của bạn. Diễn đàn là nơi để học hỏi đồng thời chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm.
Em thấy khi đăng nhập vào diễn đàn mà muốn hỏi ai đó bất cứ thứ gì thì cũng hơi bất tiện mặc dù biết người đó vẫn đang lên diễn đàn, viêc trao đổi qua tin nhắn vẫn được nhưng mất thời gian và quá dài dòng nên em có đề xuất như sau, các anh, chị và Admin xem thế nào: “ chúng ta nên lập Chat Box cho dễ trao đổi bài vở hơn, em thấy có thể đưa cả link nơi có bài tập hay vấn đè cần hỏi lên trên ấy để ai cũng thấy và vào giúp đỡ được nhanh chóng, hơn nữa qua tiếp xúc nhiều các mem có thể hiểu nhau hơn và tạo sự đoàn kết trong 4rum (mặc dù đôi lúc trên chat box không phải lúc nào cũng nói chuyện bài vở ), Trên chat box cũng có quy định chung cho mọi người để không ai vi phạm và ảnh hưởng đến 4rum"
Trên đây là ý kiến cá nhân em, mong nhận được ý kiến của mọi người.
:hoanho::hoanho::hoanho:

00792

Moderator
Mình đồng ý với ý kiến sáng tạo đó của bạn. Diễn đàn là nơi để học hỏi đồng thời chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm.
:rose: Rất tiếc là đã thử làm chat box 1 lần nhưng thật sự nó không phù hợp với diễn đàn mình, lại rất là lộn xộn. Những bài viết ở phía dưới gần như không cần thiết khi có chat box xuất hiện và làm đảo lộn luôn trình tự của diễn đàn. Sau đó phải sắp xếp rất vất vả. Vì thế nên KHÔNG thể tạo chat box!
@ Sếp: tuy nhiên em cũng có 1 yêu cầu nho nhỏ là KHÔI PHỤC lại chức năng THANKS lại như cũ, vì bây giờ muốn cám ơn ai đó đã giúp mình, không lẽ lại tạo thêm viết 1 bài viết nữa có dòng "cám ơn mọi người rất nhiều" ạ? Không tiện cho lắm!

:rose: Rất tiếc là đã thử làm chat box 1 lần nhưng thật sự nó không phù hợp với diễn đàn mình, lại rất là lộn xộn. Những bài viết ở phía dưới gần như không cần thiết khi có chat box xuất hiện và làm đảo lộn luôn trình tự của diễn đàn. Sau đó phải sắp xếp rất vất vả. Vì thế nên KHÔNG thể tạo chat box!
@ Sếp: tuy nhiên em cũng có 1 yêu cầu nho nhỏ là KHÔI PHỤC lại chức năng THANKS lại như cũ, vì bây giờ muốn cám ơn ai đó đã giúp mình, không lẽ lại tạo thêm viết 1 bài viết nữa có dòng "cám ơn mọi người rất nhiều" ạ? Không tiện cho lắm!
cái này có vẻ hợp lý, Cường và Hưng xem thế nào?

dinhhai1308

Member
Em cũng thấy cái này khá hợp lý

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Chat box đã từng được thử nghiệm nhưng nói thật là mọi người dùng để nói chuyện ngoài chuyên môn nhiều gấp nhiều lần chuyện chuyên môn! Hơn nữa chat box hoạt động 24/24h, ai là người quản lý được nội dung của chat box?

Chat box đã từng được thử nghiệm nhưng nói thật là mọi người dùng để nói chuyện ngoài chuyên môn nhiều gấp nhiều lần chuyện chuyên môn! Hơn nữa chat box hoạt động 24/24h, ai là người quản lý được nội dung của chat box?
Không, chức năng THANK thôi Hưng ạ. Cái này này:

"tuy nhiên em cũng có 1 yêu cầu nho nhỏ là KHÔI PHỤC lại chức năng THANKS lại như cũ, vì bây giờ muốn cám ơn ai đó đã giúp mình, không lẽ lại tạo thêm viết 1 bài viết nữa có dòng "cám ơn mọi người rất nhiều" ạ? Không tiện cho lắm!"

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Không, chức năng THANK thôi Hưng ạ. Cái này này:

"tuy nhiên em cũng có 1 yêu cầu nho nhỏ là KHÔI PHỤC lại chức năng THANKS lại như cũ, vì bây giờ muốn cám ơn ai đó đã giúp mình, không lẽ lại tạo thêm viết 1 bài viết nữa có dòng "cám ơn mọi người rất nhiều" ạ? Không tiện cho lắm!"
À, cái này thì mình cũng không biết vì sao bị bỏ đi nhưng cũng không thắc mắc vì thấy không có cũng được :p

Dương Văn Cường

Administrator
Chức năng THANKS mình bỏ đi lý do là site thi thoảng bị hack không rõ nguyên do, vì vậy các plugins - các lỗ hổng bảo mật tiềm năng - nếu không quá cần thiết thì bỏ bớt.

Để hôm nào mình sẽ thử bật lại chức năng này nhé.

Tóm lại là mình ghi nhận tất cả các góp ý trong topic này và khi nào rảnh sẽ thử nhé.

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Chức năng THANKS mình bỏ đi lý do là site thi thoảng bị hack không rõ nguyên do, vì vậy các plugins - các lỗ hổng bảo mật tiềm năng - nếu không quá cần thiết thì bỏ bớt.

Tóm lại là mình ghi nhận tất cả các góp ý trong topic này và khi nào rảnh sẽ thử nhé.
Like :chuan: and Thanks :))

khổ thân ông bạn. Duy trì được 4rum cũng vất vả quá nhỉ.

00792

Moderator
Ặc ặc, em nghĩ nâng cấp quyền cho các smod 1 chút. VD như bên h2vn í, smod cũng có quyền cấm nik và quản lý các bài trong diễn đàn, có thể xóa hoặc khôi phục. Số lượng smod cũng ít ít thui :rose: nhưng em thấy quản lý vẫn hiệu quả.

Facebook