What's new

enzim

voh5

Member
em da gui cau hoi ve quan he giua enzin va vitamin la the nao ma gio khong biet no o dau roi nua
Bạn này nên xem thêm cái phần hướng dẫn sử dụng của forum mất! có mấy thanh công cụ trong forum, chắc chẳng bao giờ vào tìm xem nó là gì thì phải :nhannho::nhannho:

dkh_019

Member
tớ thấy cái tiêu đề của bài nè là enzym nên tớ cũng muốn hỏi các bạn luôn 1 vấn đề là danh pháp enzym? các cậu có biết ý nghĩa của của các con số trong ký hiệu EC, có sách hay web nào tra ko? nếu cho 1 mã bất kỳ và chỉ ra ý nghĩa của từng số, Vd: EC 1.17.3.2

Biologist

Member
tớ thấy cái tiêu đề của bài nè là enzym nên tớ cũng muốn hỏi các bạn luôn 1 vấn đề là danh pháp enzym? các cậu có biết ý nghĩa của của các con số trong ký hiệu EC, có sách hay web nào tra ko? nếu cho 1 mã bất kỳ và chỉ ra ý nghĩa của từng số, Vd: EC 1.17.3.2

Just googled "Enzyme Commission Number"
The first hit was http://en.wikipedia.org/wiki/EC_number

loveless

Member
Uh!hoạt độ là mức độ hoạt động nhanh chậm mạnh yếu thoìư gian tác động ấy ,còn hoạt tính là cái khả năng của nó như enzim amilaza là phân giải tinh bột vậy !

p/s:hic,mọi người ko nói sớm,bé ấy bị baned rồi đó thôi!hic !mình cũng bị banned 1 lần nhờ anh thanh phú resinger lại hic !đau quá nên giờ cẩn thận ko dám viết bậy để bị ban lần nữa à