What's new

Giúp đỡ: Môi trường nuôi cấy mô

Kyosica

Tình hình em thì là sv năm 1 CNSH đh KHTN. Em rất mê công nghệ tế bào nhưng mới học năm 1 nên chưa đc vào các phòng thí nghiệm của trường. Cho em hỏi liệu có chỗ nào bán môi trường nuôi cấy pha sẵn ko? Hay em có thể tạo 1 môi trường nuôi cấy đơn giản ko? Em rất muốn đc làm thí nghiệm tại nhà mong mọi người giúp đỡ.

truong369

Member
Bạn mới năm nhất mà muốn làm thí nghiệm rồi àh ! Mà bạn đang quan tâm tới tế bào gì, vì mỗi loại có một môi trường cụ thể.
Nuôi cấy tế bào tại nhà hơi khó àh nha, vì các điều kiện về lý hoá như nhiệt độ, o6xy, CO2 và điều kiện phòng chống tạp nhiễm nữa.
Mà bạn nuôi tế bào để làm gì ???

Cứ lên google tìm từ khoá medium culture + tên loại tế bào bạn muốn nuôi cấy. Hoá chất bạn có thể mua ở khua hoá chất gần DHBK trên đường Tô Hiến Thành (TP HCM).

Kyosica

Bạn mới năm nhất mà muốn làm thí nghiệm rồi àh ! Mà bạn đang quan tâm tới tế bào gì, vì mỗi loại có một môi trường cụ thể.
Nuôi cấy tế bào tại nhà hơi khó àh nha, vì các điều kiện về lý hoá như nhiệt độ, o6xy, CO2 và điều kiện phòng chống tạp nhiễm nữa.
Mà bạn nuôi tế bào để làm gì ???

Cứ lên google tìm từ khoá medium culture + tên loại tế bào bạn muốn nuôi cấy. Hoá chất bạn có thể mua ở khua hoá chất gần DHBK trên đường Tô Hiến Thành (TP HCM).
Không hẳn là nuôi cấy. Ý mình là mình muốn làm bất cứ thứ gì liên quan tới lĩnh vực sinh học này để thỏa mãn sở thích thôi.
Cảm ơn bạn nhiều lắm

Không hẳn là nuôi cấy. Ý mình là mình muốn làm bất cứ thứ gì liên quan tới lĩnh vực sinh học này để thỏa mãn sở thích thôi.
Cảm ơn bạn nhiều lắm
Làm gì cũng phải có mục tiêu chứ, cứ như này thì sẽ chẳng đi đến đâu

Facebook