What's new

Hãy sống tôt vả cố gắng hết mình mày nhé!

MrHanU

Member
Những lời dưới đây.................xin mạn phép 1 tác giả nào đó...........gửi tới 1 người bạn của tôi............vÌ THỰC sự những lời ấy.......chính là những lời tôi muốn nói với bạn ấy..........Hãy sống tốt và cố gắng hết mình mày nhé............cảm ơn shvn đã giúp bạn ấy có thể đọc được nó....
[FONT=verdana,geneva]Khi bước vào cuộc sống, chúng ta đang bắt đầu hành trình tự khẳng định mình để khám phá ý nghĩa cuộc sống và thực hiện mọi mục tiêu mong muốn của bản thân. Thế nhưng, hành trình ấy không phải lúc nào cũng bằng phẳng, suôn sẻ như từng nghĩ mà có những trở ngại, khó khăn và cả thất vọng, nỗi buồn. Có những sự cố thất bại làm chúng ta mất niềm tin, tổn thương hay gục ngã tưởng chừng không thể đứng lên được nữa. Mọi ước mơ tốt đẹp dường như sụp đổ. Có lúc chúng ta trở nên hụt hẫng, tuyệt vọng và mất niềm tin vào bản thân, vào cuộc sống.[/FONT]
[FONT=verdana,geneva]Tự trong mỗi người chúng ta, ai cũng có một sức mạnh tiềm ẩn và niềm tin vào bản thân, vào cuộc sống, tin rằng ngày mai rồi sẽ tốt hơn. Vì thế, hãy biết nuôi dưỡng sức mạnh và đánh thức niềm tin ngay những lúc tuyệt vọng nhất; không bao giờ thôi cố gắng hay chấp nhận gục ngã, hãy dũng cảm vượt qua những khó khăn thử thách từng ngày, với một niềm tin vào cuộc sống.[/FONT]
[FONT=verdana,geneva]Hãy ngắn nhìn vẻ đẹp của cuộc sống bằng trái tim nhiệt huyết yêu thương, rồi maỳ sẽ cảm nhận được ý nghĩa thật sự mà cuộc sống đã ban tặng cho con người. Hãy cho mình một cơ hội, một khởi đầu mới để tiếp tục cuộc hành trình của minh, mày nhé! Cho dù cuộc sống phía trước sẽ còn nhiều khó khăn, thử thách và có lúc mày cảm thấy đuối sức, muốn bỏ cuộc nhưng hãy dũng cảm vượt qua bằng cách bắt tay vào thực hiện những điều cần thiết ngay ngày hôm nay. Hãy bắt đầu từ những điều bình dị nhất!

Hãy nhớ rằng,luôn có những người bạn đồng hành với mày vượt qua những khó khăn, thử thách, những nỗi đau mất mát trong cuộc sống thường ngày, những thăng trầm trên bước đường theo đuổi ước mơ hay vươn lên cho cuộc sống tốt đẹp hơn.

[/FONT]
[FONT=verdana,geneva]Cố gắng lên mày nhé...............................mình mãi là bạn thân!!!!

[/FONT]

Lucky_boy

Member
Chẳng cần quan tâm đến người đọc là ai, nhưng bài này có thể sánh ngang với "I have a dream" của Martin Luther King.
Thực ra thì chỉ cần có cuộc sống là tốt rồi.Sự sống là vô cùng quý giá, mình hog biết bạn của Huy gặp phải vấn đề gì, nhưng mong cho bạn ấy vượt qua được đường cua này nhé!
Chúc tất cả forum trung thu vui vẻ:chuan:

quangson

Member
Một năm 365 ngày-khi người ta sống vì lý tưởng và tình yêu, ta mới nhận ra con tàu thời gian lao vun vút.
Ngoảnh mặt nhìn lại thấy mình đã trải qua những phút giây hạnh phúc và yếu hèn.
Nhìn về phía trước thấy con đường vẫn trải rộng, chỉ có điều ta có dám bước tiếp không?

SNOW

Member
Cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau,cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến cho ta niềm hạnh phúc,vượt qua gian nan sự đớn đau thử thách sẽ làm ta trưởng thành hơn rất nhiều...cuộc sống vô vàn những biến động,,khó khăn...hạnh phúc,,khó khăn....nối tiếp...nhưng điều quan trọng pải tự tin,,,mang yêu thương xoa dịu làm lành vết thương và cuộc sông chẳng có j là đág sợ...
(share một đoạn trong myblog ^^rất tâm trạng)

Có những cú sốc trong đời, rồi những vấp ngã, những chùng chình mà mỗi người đều có nhiệm vụ vượt qua... Cuộc sống không có bước đường cùng... Bất kì giấc mơ nào cũng phải tỉnh dậy để thực hiện thì mới trở thành hiện thực.
Nếu ai cũng nói rằng: Hãy ngủ đi, ngày mai sẽ tốt đẹp, hôm nay thất bại cũng không sao
Thì thật đáng buồn.
Chắc chắn có những lúc con người ta muốn gục ngã, muốn từ bỏ ước mơ, nhưng phải có những lúc như vậy thì con người ta mới bước những bước vững chắc hơn...
Thanks cho anh Han(y)(y)(y):)

Facebook