What's new

Hiện tượng người tự nổi trên mặt nước

minhanh0213

Member
Mình ko hiểu cái này thì có j là lạ, ở ngoài biển đầy người vẫn nằm ngửa trên mặt nước á (mình ở Nha Trang), bản thân mình cũng nằm ngửa đc trên mặt nước mà chẳng khó khăn j :hum:

00792

Moderator
Mình ko hiểu cái này thì có j là lạ, ở ngoài biển đầy người vẫn nằm ngửa trên mặt nước á (mình ở Nha Trang), bản thân mình cũng nằm ngửa đc trên mặt nước mà chẳng khó khăn j :hum:
Trời ơi, đây là ng ta có khả năng nằm trên sông. Sông là nc ngọt còn biển là có muối khiến cho có lực đẩy nâng m lên! Chứ bạn thử ra sông nằm thử coi! K chìm mới là sự lạ chứ! Ra biển chết kìa, đảm bảo nổi lềnh bềnh luôn.:rose:

Hiện tượng này cũng không phải là hiếm, ở Việt Nam có nhiều người không biết bơi nhưng vẫn tự nổi được trên mặt nước. Có lẽ bạn là một trong số những người đó. Xin hỏi bạn nặng bao nhiêu kg thế?

00792

Moderator
Thông qua chuyện này thì có thể giải thích lý do nổi trên nước như thế nào nhỉ? K tính chuyện nổi lênh đênh trên biển!

minhanh0213

Member
@ Chị 00792: Lực đẩy Archimedes :nhannho:
@ Huy2: nằm nổi trên hồ cũng phải ngọ ngoạy tay chân như kiểu con mực mới nổi đc á, dị nên mới bảo khó khăn hơn trên biển, à mà em biết bơi nhá, chớ không phải là "người không biết bơi nhưng vẫn tự nổi được trên mặt nước" đâu :hum:

@ Chị 00792: Lực đẩy Archimedes :nhannho:
@ Huy2: nằm nổi trên hồ cũng phải ngọ ngoạy tay chân như kiểu con mực mới nổi đc á, dị nên mới bảo khó khăn hơn trên biển, à mà em biết bơi nhá, chớ không phải là "người không biết bơi nhưng vẫn tự nổi được trên mặt nước" đâu :hum:
Ặc, biết bơi thì nói làm gì :mrgreen:

Thông qua chuyện này thì có thể giải thích lý do nổi trên nước như thế nào nhỉ? K tính chuyện nổi lênh đênh trên biển!
Mình nghĩ những người này có thể có xương lớn, các khoang trong xương to hơn người bình thường và thể tích phổi cũng lớn hơn. Nhưng đó chỉ là những phỏng đoán của mình thôi, mình chưa đọc được thông tin gì giải thích về hiện tượng này. Bạn nào hiểu rõ về vấn đề này xin chia sẻ nha!

tondong

Nổi được trên mặt nước

Theo mình, để nổi được trên mặt nước đâu có gì khó. Mình cũng tự nổi khi nằm trên mặt nước, từ nhỏ đến giờ mình có khả năng ấy.Theo mình nghỉ chắc phổi to hơn người bình thường ( hay gì lí do gì khác mình cũng không hiểu, :up:) nếu ai có thiện ý muốn thấy , thì phone: 0919101267 ( mình ở gần đối diện Trường Đại Học An Ninh, phường linh trung, quận Thủ Đức

Theo mình nghỉ, nổi trên mặt nước chắc chắn thiếu gì người làm được, chỉ tại gì mọi người không thử..

Theo mình, để nổi được trên mặt nước đâu có gì khó. Mình cũng tự nổi khi nằm trên mặt nước, từ nhỏ đến giờ mình có khả năng ấy.Theo mình nghỉ chắc phổi to hơn người bình thường ( hay gì lí do gì khác mình cũng không hiểu, :up:) nếu ai có thiện ý muốn thấy , thì phone: 0919101267 ( mình ở gần đối diện Trường Đại Học An Ninh, phường linh trung, quận Thủ Đức

Theo mình nghỉ, nổi trên mặt nước chắc chắn thiếu gì người làm được, chỉ tại gì mọi người không thử..
Xin hỏi bạn cao bao nhiêu và cân nặng bao nhiêu thế?

tondong

Xin hỏi bạn cao bao nhiêu và cân nặng bao nhiêu thế?
Mình cao 1.64 nặng 65kg ( béo tí, hì !!) lúc nhỏ mình ốm lắm ( nhưng vẫn nổi được ) theo mình nghĩ nó không ko phải lí do cân nặng đâu
Gần 20 năm nay mình chạy xe gắn máy lúc nào cũng bị tê 2 bàn tay (khi nào rãnh chắc đi xét nghiệm )
Đễ vài hôm nữa mình ra hồ bơi, sẽ tìm hiểu kỉ hơn vì sao nổi được trên mặt nước, mình nghỉ sẽ tìm được câu trả lời, ( hiện giờ mình đoán rằng , do diện tích phổi và do điều tiết được cơ thể )

awun89

nổi kiểu này đâu có khó , mình cũng làm đc . chỉ cần biết bơi, hít thật sâu vào , nằm xuống , từ từ để 2 tay thẳng trên đầu, làm vậy thì chân mới nổi lên . nếu mới tập thì nên thẳng tay , sau quen rồi thì khoanh tay để sau đầu cũng đc .
hồi nhỏ mình cũng ko biết bơi, rồi đi tắm hồ nhiều nên tự biết bơi và đứng nước. còn kiểu nằm này thì tự nghĩ ra :)) :mrgreen:

Facebook