What's new

hỏi địa chỉ nhận làm thí nghiệm đề tài

hameo1409

chào tất cả các thành viên của sinhhocvietnam, em đang học cao học bên trường sp1, hiện bên em có thí nghiệm về định lượng lipit trong hạt đậu tương cần làm mà bộ môn không có đủ thiết bị, em muốn hỏi mọi người có ai biết nơi nào nhận làm thí nghiệm đó không thì mách dùm em. em xin cảm ơn, số của em là 0975971154

thí nghiệm thì chắc bạn phải làm rồi. Sau đó thu hạt đậu tương lại, bảo quản ở nhiệt độ -20 là ok rồi (nếu có tủ lạnh -80oC thì bỏ vào đó cũng được). Rồi tìm nơi nào người ta định lượng được thì gửi mẫu đến phòng thí nghiệm đó. Nếu như bạn chỉ cần biết tổng số lipid mà không cần định lượng chính xác từng loại lipid khác nhau thì phương pháp làm khá đơn giản, chỉ có điều phòng thí nghiệm phải có máy chromatography. Good luck!

hameo1409

cảm ơn bác đã trả lời, bên em chỉ xác định litpit tổng số thôi, em cũng hỏi qua về máy rồi nhưng bên em không có máy chromatography. em muốn hỏi xem có nơi nào nhận trực làm trực tiếp không, bọn em muốn thuê họ làm hoàn toàn luôn ạ

hameo1409

thí nghiệm của bọn em làm gần xong hết rồi, còn mấy thí nghiệm về hạt nữa thôi ạ.Làm số liệu có đến đâu thì bọn em phải viết đến đó bác à

Facebook