What's new

làm ơn giúp em thi chuyên sinh ^_^

Mrbean

em nay muốn thi vào chuyên sinh đại học sư phạm, các bác ai có kinh nghiêm làm ơn giup em, mua sách gì ? học ôn ở đâu? làm ơn chi giáo giúp em với, em mới biết kiến thức cơ bản thôi, chưa biết các dang bài, ai rủ lòng thương giúp em với em xin thanks!!
:please:
:cry:
:akay:
:twisted:
:divien:
:eek:

langtu29887

em nay muốn thi vào chuyên sinh đại học sư phạm, các bác ai có kinh nghiêm làm ơn giup em, mua sách gì ? học ôn ở đâu? làm ơn chi giáo giúp em với, em mới biết kiến thức cơ bản thôi, chưa biết các dang bài, ai rủ lòng thương giúp em với em xin thanks!!
không phải mua sách gì mà phải học như thế nào để đi thi
em cần nắm trăc phần lý thuyết của trương trinh sinh học THPT chủ yếu là lớp 12 --biết cách vận dụng lý thuyết giải các dạng bài tập cơ bản : định luật di truyền, đột biến, lai, phả hệ....
một số tài liệu có thể iúp em trong link sau
http://ebook.here.vn/#List,60

Mr Zek

Member
Xin bổ sung! Một yếu tố quan trọng ko kém là em phải xem qua lại cả kiến thức lớp 8 nữa. Năm ngoái anh thi thì câu đầu tiên nghe rất bthg nhưng ít ng đc đủ điểm: huyết áp là gì? Nêu ý nghĩa của con số huyết áp 120/80; so sánh huyết tương huyết thanh,... Nói chung là đề thi vào Sư Phạm lúc nào cũng có 1 câu hỏi về sinh hok lớp 8. Chúc em thi tốt:socool:

phuongbac

Member
Hi chào em.anh zek nói đúng đó em ạ.Sinh sư phạm bao giờ cũng có phần kiến thức lớp 8.thương là về sinh lý.chi nghĩ là phần sinh thái cũng là một phần dễ kiếm điểm đó.còn mảng di truyền chị học rất kém nên chắc la không giúp gì dược cho em.chị chúc em thi tốt và có dược một bản lĩnh thật tốt khi vào phòng thi em nhé!:hoanho::hoanho::hoanho:Cổ vũ em trước nha!

phuongbac

Member
Không bạn ạ.Minh ko thi ở sư phạm nhưng mình làm rất nhiều đề ở đó và thấy vậy thôi.mình học ko được tốt nên ko thi sinh chuyên ở đó.

hienlovec5

Member
mình cũng thi Sư Phạm đấy vậy là bọn mình là đối thủ cua nhau rồi
chúc bạn thi tốt

Facebook