What's new

Làm thế nào để làm tốt trắc nghiệm ???

Loan.monkey

Member
Thi tự luận mà ngon ăn? Kinh nghiệm ngàn đời làm baà vẫn luôn là: đọc kĩ đề, và bây h thêm là đọc kĩ đáp án nữa. Nhưng mà đề Sinh, hỏi lí thuyết, lừa kinh thật. Thi thử Đh lần 1 tớ đc có 7đ, cao nhất là 8.4. Trượt thẳng cẳng

keke_93

Member
:hum:nếu được mình có 1 vài kn nè:
1.đọc kĩ đề
2.đọc kĩ đáp án
3.làm thật nhiều bt trắc nghiệm ở đề năm trước(các thầy cô ít khi tưj ra đề lắm:bimat:)
4.đb là phải hiểu bản chất vấn đề cần học ,học vẹt chỉ có cách tự sát.
5.tập trung suy nghĩ và phai jữ đúng ý kiến của mình

Thiệt ra thì thi tự luận HSG mới thực sự chứng tỏ được khả năng của mình hơn. Trước đây thi vào y người ta hơn thua nhau môn Sinh, còn giờ đề Sinh trắc nghiệm không quá khó, 9, 10 có thể hiếm, nhưng 7, 8 thì hơi bị dễ... :cry: Mà xem đề mấy năm trước cũng phải chọn lọc, vì đã thi QG 2 năm rồi nên Đạt có thấy kiến thức giữa chưa phân ban và phân ban nhau khác nhau hơi bị nhiều, đặc biệt trong phần Tiến hóa và Sinh thái, như Tiến hóa thì sách cũ cho rằng cách ly cũng là nhân tố tiến hóa, hay như các đại địa chất thì ở Đại Cổ Sinh chưa có kỷ Ordovic...

1 cách hơi bị thực dụng là nên lựa sách tham khảo của mấy thầy viết sách mà đánh trắc nghiệm:bimat:
bây h sách tràn lan mà chất lượng thì kém, vd sách chuẩn bị kiến thức sinh học thi đại học đấy hơi bị nhiều câu ko chuẩn, đáp án có vấn đề nữa .... làm là bực mình lắm vì có mấy câu thấy hơi vô lí:chui: có hôm cô tớ đang sửa mấy câu trong sách này thấy nhiều câu vẫn đề nên gọi cho thầy viết sách liền ngay tại lớp luôn nhưng thầy bảo thầy chưa đọc cuốn sách đó..............:cry: :bimat::akay:

trang còi

Member
mình có ý kiến là: Đã gọi la thi trắc nghiệm tức là không có đề "tủ" nữa đâu, bạn nên học tát cả các kiến thức được dạy đi nhé
Kiến thức thì cần được hiểu bản chất chứ không nên học vẹt.

winny

Member
tui cũng có mấy cái như trên. thêm cái nữa là làm chậm thui(nh đừng chậm quá). căn chuẩn tg cố gắng làm câu nào dứt diểm câu đó khỏi soát lại.( kinh nghiệm của tui là cứ sau khi làm song câu lí thuyết mà đến khi sửa lại thì kỉu gì cũng sai>>>thà đừng sửa còn hơn)

Facebook