What's new

Một chuyến đi về ATK

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Hix mãi mới có hai ngày T7, CN rỗi rãi quyết tâm lấy khí thế cách mạng bằng cách đi thăm mái đình Hồng Thái, cây đa Tân Trào ở ATK. Lặn lội trên 150km, từ suốt dọc đường tới lúc gần đến nơi, mọi người hừng hực khí thế cách mạng, hát suốt các bài nhạc đỏ không biết chán.

Ten ten ten ten, cuối cùng đã đến nơi, nằm trong một khuôn viên rất rộng là cây đa Tân Trào, không lời nào có thể diễn tả cảm xúc hùng tráng lúc đó, chao ôi là chao 8O ,.......... xấu quá là xấu :cry:. Trông bé tí teo à. Cả đoàn hơi thất vọng và quyết đi tếp tới đình Hồng Thái, hy vọng một kỳ tích ở đây. Và kỳ tích đã xuất hiện, đình Hồng Thái hiện ra, không thể nói là xấu, mà phải nói là......... rất xấu. Trông như một cái nhà sàn, mái lá, không có vách :x . Thật không hề giống với những gì mình tưởng tượng. Không biết những ai đã đến các địa danh này có cảm nghĩ như tôi không???

Bài học mà tôi rút ra: Tuy cây đa Tân Trào, đình Hồng Thái nhỏ bé, đơn sơ, mộc mạc nhưng ý nghĩa lịch sử của nó thật to lớn, vĩ đại. Và, một sự vật hiện tượng cũng như một khám phá khoa học cho dù rất đơn giản, thậm chí có thể cảm thấy nó tầm thường, nếu được sử dụng đúng cách, đúng nơi, đúng chỗ thì nó có thể sẽ trở nên to lớn, vĩ đại :D .

tui cũng chưa có dịp lên đó nhưng khi đọc bài viết của casper tôi thấy dường như hào hứng của tôi cũng giảm đi một nửa bởi theo như mô tả của casper thì ở mô chẳng có gì là hấp dẫn cã..... :mrgreen:

:lol: :lol: :mrgreen: nghe bác casper nói phần nào em cũng thông cảm cho các bác . Em cũng chưa được lên đó nhưng em nghe thầy giáo em nói rằng : Cây đa Tân Trào bây giờ thực ra là cây đa giả chứ ko phải là cây đa ngày xưa bác trồng . Còn mái đình Hồng Thái thì ngày xưa là chỗ chứa đồ , đầy những ....
Thấy cũng buồn , 1 di tích lịch sử , đánh dấu 1 thời kì LS đáng nhớ của nước ta . Thế mà sao không có kế hoạch tu bổ , bảo vệ nhỉ? chẹp chẹp....

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Cây đa là giả hay thật thì tôi không biết đâu à. Nhưng ai nói là không có kế hoạch tu bổ nào? Khu di tích ATK bây giờ được chăm sóc kỹ càng lắm à. Tôi thất vọng là về cái quy mô của di tích thôi à.

lonxon said:
Tôi thì thấy thất vọng là tại sao những con người như Casper lại đi đến những chốn linh thiêng như thế.
ặc ặc ... bác nói vậy có hơi động chạm nhau quá không thế? hay là bác vui tính quá nhỉ? hihi :p

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
venus said:
lonxon said:
Tôi thì thấy thất vọng là tại sao những con người như Casper lại đi đến những chốn linh thiêng như thế.
ặc ặc ... bác nói vậy có hơi động chạm nhau quá không thế? hay là bác vui tính quá nhỉ? hihi :p
Cái này gọi là nóng giận mất khôn.

casper said:
venus said:
lonxon said:
Cái này gọi là nóng giận mất khôn.
Nhưng mà có ai chọc giận gì bác ấy đâu mà bác ấy lại nóng giận chứ? :?: :?:

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
venus said:
Thế mới gọi là bác ấy, chả ai chọc mà cũng giận. Tự nhiên giận :roll:, thế mới tài. Từ sau bạn đừng hỏi thế nữa nhé.

casper said:
venus said:
Thế mới gọi là bác ấy, chả ai chọc mà cũng giận. Tự nhiên giận :roll:, thế mới tài. Từ sau bạn đừng hỏi thế nữa nhé.
ấy bác cũng đừng nóng .Tại em ngây thơ , trong sáng quá nên ko hiểu , mà đã ko hiểu thì phải hỏi. Đó là qui luật tất lẽ dĩ ngẫu từ trước đến nay mà bác

Facebook