What's new

Nhờ lấy giùm bài báo khoa học (1)

Status
Not open for further replies.

Dương Văn Cường

Administrator
Cần tài liệu biểu hiện dengue virus trong nấm men

Hồi trước tôi có làm khóa luận tốt nghiệp đại học với đề tài tách dòng và đọc trình tự gen mã hóa kháng nguyên vỏ virus dengue typ 2. Sắp tới có thể tôi sẽ làm một công đoạn của việc biểu hiện gen này trong nấm men Pichia pastoris.

Tôi cần tài liệu này:
Secreted expression of dengue virus type 2 full-length envelope glycoprotein in Pichia pastoris

Bạn nào có thể lấy giúp tôi được không? Lấy ở định dạng .pdf

Cảm ơn nhiều!

ruanhocon

Member
Cường ơi, gửi thế nào? Tớ ko biết cách gửi... Thế nên tớ đành gửi theo kiểu copy file nhé... :)

Dương Văn Cường

Administrator
Chi lấy bản .PDF của bài, rồi dùng winzip hoặc winrar nén lại. Sau đó mở khung Trả lời đầy đủ mới gửi kèm lên được.

Nếu không thì gửi vào mail cho tớ cũng được. Nhớ là bản pdf nhé

Cảm ơn Chi!

Cần review về cell cycle

Híc, có khi em không dài dòng nhiều các bác nhé. Em cần 1 bài review để viết tiểu luận, đó là
Nasmyth, K. (2001). A prize for proliferation. Cell 107, 689-701.
Bài này ở tạp chí Cell không cho free (30 đô 1 bài). Em rất muốn có bài review này để có thể hiểu vấn đề về cell cycle toàn diện hơn.
E-mail của em là cuongtbs@yahoo.com
Cảm ơn các bác rất nhiều. Chúc cho diễn đàn thành công. Em sẽ bảo mấy đứa ở lớp lên tham gia nữa.

link bài báo là
http://www.cell.com/content/article/abstract?uid=PIIS0092867401006043
http://www.cell.com/content/article/abstract?uid=PIIS0092867401006043

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Giúp tôi lấy mấy bài này với

1. Custodia N, Won SJ, Novillo A, Wieland M, Li C, Callard IP. 2001. Caenorhabditis elegans as an environmental monitor using DNA microarray analysis. Ann. NY Acad. Sci. 948:32–42

2. Fang Y, Frutos AG, Lahiri J: Ganglioside microarrays for toxin detection. Langmuir 2003, 19:1500-1505.

3. Straub, TM, Quinoñez Díaz, MD, CO Valdez, DR Call, and DP Chandler. 2004. Using DNA microarrays to detect multiple pathogen threats in water. Water Science and Technology: Water Supply 4:107-114.

4. Zhou J, and Thompson DK [2002] Challenges in applying microarrays to environmental studies. Curr Opin Biotechnol. 13: 204-207.

5. http://www.rsc.org/CFmuscat/intermediate_abstract.cfm?FURL=/ej/EM/2003/b307905h.PDF

Bạn nào có nhã ý giúp tôi xin gửi về casperibt@yahoo.com Xin cảm ơn và hậu tạ.

sv_ngheo

Member
Để hôm sau em tặng bác một quyển về microarray nhé, dày phết, chứ mấy bài báo trên nên nhờ mấy bác ở bên tây lấy hộ, như kiểu Vietbio lấy dễ ọt ấy mà

Nhờ tìm bài báo về HBV

Chào các bạn
Hiện nay tớ đang cần 1 số bài báo về biểu hiện gene HBsAg (bao gồm cả vùng Pre S1, Pre S2 và vùng S) và gene Polymerase của HBV ở nấm men, các bạn làm ơn lấy hộ tớ với nhé, cám ơn mọi người rất nhiều
* Link của các bài báo về biểu hiện gene HBs ở nấm men
1. http://www.pnas.org/cgi/content/abstract/80/1/1
2. http://www.ncbi.nlm.nih.gov/entrez/query.fcgi?cmd=Retrieve&db=pubmed&dopt=Abstract&list_uids=14612275
3. http://www.ncbi.nlm.nih.gov/entrez/query.fcgi?cmd=Retrieve&db=pubmed&dopt=Abstract&list_uids=2063691

* Riêng về bài báo biểu hiển gene Pol của HBV ở nấm men thì tớ không search được trừ mỗi bài này
"Expression of hepatitis B virus polymerase in Ty1-his3AI retroelement of Saccharomyces cerevisiae"
J Biol Chem. 1999 Oct 29;274(44):31359-65.
Do vậy nếu bạn nào có thể search được những bài khác thì làm ơn gửi cho tớ với nhé
, xin chân thành cảm ơn các bạn.
Ngoài ra nếu bạn nào làm cùng lĩnh vực hoặc có thêm những bài báo khác về vấn đề này, nếu có thể hãy gửi cho mình tham khảo với nhé
Một lần nữa chân thành cảm ơn các bạn
Địa chỉ của tớ: ngoclan1799@yahoo.com

Những bài bạn cần, tôi chưa mở ra coi vì đang ... uống cafe, đến chiếu tối tôi sẽ xem giúp, nhưng rất có khả năng ok 100% vì những bài bên Y thường dễ kiếm.

Tôi rất thích kiểu làm này là cung cấp bài cụ thể cho mọi người giúp, mọi người sẽ thỏai mái hơn rất nhiều.

à, trong ftp.ngoan.com có nhiều hot topiocs liên quan đến virus và HBV, bạn thử vào đó xem

address: ftp.ngoan.com
user/pass = upload/upload

vào phần hot topics để chọn lựa.

Lonxon a, cám ơn bạn rất nhiều.
Nhưng mà bạn đã có công tìm được bài fulltext cho mình rồi thì bạn gửi luôn cho mình cái link của bài fulltext đó được không, chứ cho mình cái link của tạp chí rồi bắt mình search lại thì đúng là "đánh đố" nhau quá.
cảm ơn bạn nhiều.
p/s: trang web ftp.ngoan.com là trang gì mà sao tớ không thể vào được vậy, có thể cho 1 đường dẫn cụ thể được không, xin cảm ơn.

ở bài thứ 4, để tìm bài liên quan, bạn chịu khó quay lại NCBI, copy và past lại tự đề, khi nó ra kết quả, bạn thấy cái "Related Articles" ở góc bên phải, click vào đó, ra 250 bài tương tự, dò tìm bài bạn cần.

Dương Văn Cường

Administrator
Tôi rất thích kiểu làm này là cung cấp bài cụ thể cho mọi người giúp, mọi người sẽ thỏai mái hơn rất nhiều.
Tôi cũng rất thích kiểu làm này. Người cần tài liệu biết mình cần cái gì, như thế này mới có vẻ là người cần thực sự. Chứ kiểu "các bác ơi em cần tài liệu về xxx, yyy (xxx = genomics, yyy= hoa dâm bụt, ví dụ thế) là hoảng lắm.

Sorry bà kon spam tí nhá. Cái máu spam spim lại nổi lên rùi, không kìm được. :(

meo_meo said:
Lonxon a, cám ơn bạn rất nhiều.
Nhưng mà bạn đã có công tìm được bài fulltext cho mình rồi thì bạn gửi luôn cho mình cái link của bài fulltext đó được không, chứ cho mình cái link của tạp chí rồi bắt mình search lại thì đúng là "đánh đố" nhau quá.
cảm ơn bạn nhiều.
p/s: trang web ftp.ngoan.com là trang gì mà sao tớ không thể vào được vậy, có thể cho 1 đường dẫn cụ thể được không, xin cảm ơn.
bạn chịu khó chờ nhé tại tui đang đi chơi, chưa về nhà.

ftp.ngoan.com, bạn phải dùng 1 phần mềm nào đó để chạy ftp, chứ kô phải 1 website. để tui về nhà sẽ attach cái software này klên

ở phần ssearch có 2 ô để đánh

volume là 1, (first) page là 238 chính là dữ liệu bạn cần đó, nếu nó chạy chậm quá thì đánh volume 1 thôi, thấy kết quả thì nhặt cái bài trang 238 xuống

còn kô vào past issue, lựa volume 1, có hai issue là 1 và 2, nó nằm ở issue 2 đó

bạn chịu khó khai thác cái trang này đi vì nó chuyên về Gan mà

Bác lonxon ơi, bác đã có "ý trung nhân" nào chưa, nếu chưa để em làm mối cho bác nhé, không em sợ...
Em nhờ tìm hộ em mấy bài báo mà gặp được người như bác lonxon đây thật "phúc" cho em quá. Em hơi ngu tý bác thông cảm, cứ chỉ thích "ăn sẵn", chứ bác 2 lần 3 lượt cho em toàn cả trang web của tạp chí, rồi lại chỉ cho em cách search kiểu gì mà em search thấy cả trăm bài thế này thì chắc em tìm đến sáng cũng không ra bác ạ.
Bác nói " Tôi rất thích kiểu làm này là cung cấp bài cụ thể cho mọi người giúp" mà sao bác không thể cung cấp luôn bài cụ thể cho em vậy.
Dù sao em cũng cám ơn bác nhiều.

Trong

Member
Hi meo_meo,
Tôi đã tìm được 2 bài, gởi cho bạn 2 lần qua email nhưng bị trả lại, bạn kiểm tra lại địa chỉ mail rồi cho tôi biết nhé.

Status
Not open for further replies.