What's new

Nhờ lấy sách

các anh có thể cho em đường link để download cuốn Gene VIII, The cell, Biopharmaceuticals: Biochemistry and biotechnology, molecular biology được không ạ ?

Em đã dùng công cụ tìm kiếm đó rồi ma sao vẫn kô thấy bài nào hướng dẫn cách truy cập host SHVN nhỉ? :( Mọi người chỉ giùm em với

hôm nọ load quyển sách: ?Lactic Acid Bacteria Microbiological and Functional Aspects, Third Edition, do bác Dũng cho. Thấy trong đó có list sách, em muốn xin một số quyển trong đó, nhờ bác Dũng&friends giúp hộ:

16. Sensory Evaluation of Food: Statistical Methods and Procedures, Michael
O’Mahony
64. Handbook of Brewing, edited by William A. Hardwick
110. Applied Dairy Microbiology: Second Edition, Revised and Expanded, edited
by Elmer H. Marth and James L. Steele
122. Handbook of Food Enzymology, edited by John R. Whitaker, Alphons G. J.
Voragen, and Dominic W. S.Wong
138. Handbook of Food Analysis: Second Edition, Revised and Expanded:
Volumes 1, 2, and 3, edited by Leo M. L. Nollet

Thanks so much

To Anh Dũng và mọi người.
Dạo này bận quá ko lên mạng thường xuyên đc, do đang đi học cao học.
Anh Dũng và mọi người có thể giúp lấy mấy quyển sách này ko? Tại vì tôi đang học môn nội tiết học với PGS. Nguyễn Tường Anh, thầy cho dịch sách nội tiết học mà phải là sách mới đàng hoàng mới chết, tôi thì chả có cuốn nội tiết nào hết ah.
Xin mọi người giúp đỡ nha : giúp tôi lấy 1 trong mấy quyển này nha. xin chân thành đa tạ.

1. Endocrine Physiology
By: ? Molina, Patricia E. ? ? ?
ISBN: 0071460489
DOI: 10.1036/0071460489
Format: BC 288 pages
Pub Date: 2006-06-21
Copyright: 2006
Edition:2
Product Line:McGraw-Hill Medical McGraw-Hill Medical
Related Titles by Category:

Contents Back to top

Endocrine Physiology 2/E
1. General Principles of Endocrine Physiology
2. The Hypothalamus & Posterior Pituitary Gland
3. Anterior Pituitary Gland
4. Thyroid Gland
5. Parathyroid Gland & Regulation
6. Adrenal Gland
7. Endocrine Pancreas
8. Male Reproductive System
9. Female Reproductive System
10. Endocrine Integration of Energy & Electrolyte Balance
Answer to study questions

2. Endocrinology and Metabolism
By: ? Felig, Philip ? ? ?Frohman, Lawrence A. ? ? ?
ISBN: 0070220018
DOI: 10.1036/0070220018
Format: BB 1562 pages
Pub Date: 2001-05-14
Copyright: 2001
Edition:4
Product Line:McGraw-Hill Professional McGraw-Hill Professional
Related Titles by Category
Contents Back to top

Part I: General Endocrinology.
Chapter 1. Introduction to the Endocrine System.
Chapter 2. The Clinical Manifestations of Endocrine Disease.
Chapter 3. Biosynthesis, Secretion, and Metabolism of Hormones.
Chapter 4. Molecular Mechanisms of Hormone Action: Biology of Signal Transduction.
Chapter 5. Hormone Assays.
Part II: Neuroendocrinology and the Pituitary.
Chapter 6. Neuroendocrinology.
Chapter 7. Diseases of the Anterior Pituitary.
Chapter 8. Posterior Pituitary.
Part III: Thyroid Disease.
Chapter 9. The Thyroid: Physiology, Thyrotoxicosis, Hypothyroidism, and the Painful Thyroid.
Chapter 10. The Thyroid: Nodules and Neoplasia.
Part IV: Adrenal Disease.
Chapter 11. The Adrenal Cortex.
Chapter 12. Diseases of the Sympathochromaffin System.
Chapter 13. Endocrinology of Hypertension.
Chapter 14. Glucocorticoid Therapy.
Part V: Gonadal Disease.
Chapter 15. The Testis.
Chapter 16. The Ovary: Basic Principles and Concepts.
Chapter 17. Sexual Differentiation.
Part VI: Fuel Metabolism.
Chapter 18. Diabetes Mellitus.
Chapter 19. Hypoglycemia.
Chapter 20. Obesity.
Chapter 21. Disorders of Lipid Metabolism.
Part VII: Calcium and Bone Metabolism.
Chapter 22. Mineral Metabolism.
Chapter 23. Metabolic Bone Disease.
Chapter 24. Nephrolithiasis.
Part VIII: Miscellaneous Disorders.
Chapter 25. Disorders of Growth and Development.
Chapter 26. Gastrointestinal Hormones and Carcinoid Syndrome.
Chapter 27. Multiglandular Endocrine Disorders.
Chapter 28. Ectopic Hormone Production.
Chapter 29. Hormone-Responsive Tumors.
Chapter 30. Hormones, Aging, and Endocrine Disorders in the Elderly.
Chapter 31. Hormones and Athletic Performance.

3. Basic & Clinical Endocrinology
By: ? Greenspan, Francis S. ? ? ?Gardner, David G. ? ? ?
ISBN: 0071402977
Format: BC 1100 pages
Pub Date: 2003-08-18
Copyright: 2004
Edition:7
Product Line:McGraw-Hill Medical McGraw-Hill Medical
Related Titles by Category

4. Pediatric Endocrinology and Metabolism
By: ? Sarafoglou, Kyriakie ? ? ?
ISBN: 0071439153
DOI: 10.1036/0071439153
Format: BB 512 pages
Pub Date: 2007-04-01
Copyright: 2007
Edition:1
Product Line:McGraw-Hill Professional McGraw-Hill Professional
Related Titles by Category:

Bạn xin một account có accessmedicine hoặc accessscience là sẽ lấy được vài trong số các cuốn đó. Nhắn tin cho anh Dũng hoặc anh Linh.

To Thảo, hôm bữa em viết cùng 1 nội dung ở 2 topic, tui có trả lời cho em, nhưng sau khi biên tập thì đương nhiên 1 bài của em bị "phăng teo" và tiện tay thì người cũng "cắt bụp" bài trả lời của tui thay vì hành xử có lịch sự và có chuyên môn hơn là  chuyển bài tui qua đâu hoặc nhắn nhe vài chữ.

Tui đành viết lại vậy.

Dẫu sao tui và Thảo có quan hệ tốt đẹp từ trước nên khi Thảo kêu đúng tên tui thì tui phải thò mặt ra.

01- Tui kô có mấy cuốn trên, em nhờ cao nhân khác vậy nhé.

02- Tui có trong tay vài cuốn về Endocrinology nhưng tui sợ người có trình độ chuyên môn họ thấy tui post mấy cuốn đó lên họ cười cho, ngại lắm Thảo ơi.  Cho tui vài ngày làm công tác tư tưởng chính mình cho bớt mắc cỡ  :roll: nhé, rồi sẽ tính sau.

========================

Xin lỗi, tui ?hồ đồ! Biết mình sai thì mình xin lỗi, đúng kô!!!

http://www.sinhhocvietnam.com/vn/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1120&start=15

Dù gì em cũng vô cùng cám ơn Anh Dũng vì đã repaly cho em, làm sáng giờ em kiếm cái topic mà Anh đã lập ra để xem coi Anh có trả lời cho em hay ko? Làm buồn vài phút vì tự nhiên cái topic mất tiêu, search cách nào cũng ko ra :mrgreen: ?(Bây giờ mới hiểu) :mrgreen:
Anh Dũng làm công tác tư tưởng nhanh nhanh lên nha. Tại Thầy Tường Anh cho kết thúc học phần thì phải nộp bài rồi.
Chúc Anh Dũng sớm lấy lại phong độ (ý lộn), lấy lại cân bằng tư tưởng cho đỡ mắc cỡ, cho SHVN đc nhờ hén :roll:
Đợi hồi âm của Anh :cry:

To Anh Dũng.
Cuốn sách nội tiết Anh cho thì em potay.còm rồi. Anh dùng thằng rapidshare thì em chết ngắt luôn, tại em ko có account nên ko down được. Thầy Tường Anh chỉ kêu dịch sách thôi chứ ko có dịch bài báo (dù sao cũng rất cám ơn Anh đã cho em biết đại chỉ của thằng này).
Anh Dũng có thể up lại cho em cuốn nội tiết này hay ko? Anh dùng www.yousendit.com nha, thằng này là dzễ sương nhứt đấy. hì hì hì.
Anh Dũng giúp em nha.
Cám ơn Anh Dũng rất nhiều. Em đang cần cuốn này dịch bài gấp. Anh cố gắng giúp nha. Xin chân thành đa tạ Anh Dũng.

Sao kô được, rapidshare dùng chế độ free mà, thử lại đi.

File nội tiết nén lại đến 210 Mb lận, kô biết yousendit có cho kô. Ráng chờ vậy?

To Thảo: Hiện tôi có một cuốn Endocrinology - Williams Textbook of Endocrinology 10e cậu có thể tải về ở đây:
http://betah.co.il/booksCatalog.aspx?category=Medicine (trang 9 ấy)
Sách dạng islo đã chuyển sang pdf chứ không phải sách xịn đâu. Chỉ đọc được text thôi còn hình vẽ thì xấu lắm.
Ngoài ra có một cuốn Clinical Endocrinology khác nhưng nếu cậu đợi được đến tuần sau tôi sẽ đưa cho.
Mà cậu cần textbook gì nhiều thế nhỉ? Làm quà cho thầy à? :D
Chỉ cần 1 hay 2 cuốn text, còn lại thì đọc báo thôi chứ?

À mà quên thầy kêu dịch sách nhưng tui kô rõ lắm, vì sách có 2 dạng là dạng sách cơ bản (textbook) và sách chuyên đề, nếu dịch sách cơ bản tức dịch giáo khoa thì coi sách VN, còn dịch chuyên đề thì chuyên đề gì, liệu có đủ sức hiểu 1 chuyên đề cặn kẽ kô ví dụ như Thyroid là một dạng chuyên đề trong Nội tiết tố và có nhiều cuốn chỉ viết riêng xoay quanh nó.

To Bác Lương. cám ơn Bác Lương đã cho tôi cuốn sách này. (mặc dù chưa xem nhưng thấy Bác Lương giúp đỡ là tôi mừng rồi, lần sau có vào thì tôi mời Bác Lương đi nhậu món "dogs" nha? ko biết Bác Lương có khoái ko nhỉ?)
Trong phần sinh sách tôi có ghi là xin 1 trong những quyển này mà :
Xin mọi người giúp đỡ nha : giúp tôi lấy 1 trong mấy quyển này nha. xin chân thành đa tạ.
:oops: ?:oops: ?:oops:
Dù sao cũng cám ơn Bác Lương nha.

To Anh Dũng. Em cám ơn Anh Dũng đã cho em cuốn sách này nha nhưng thật ra em hơi bị dở về IT nên Anh Dũng up bằng rapidsahe thì em chết ngắt àh. Thật tình mà nói thì em chúa ghét cái thằng nội tiết này, nào là ????? chịu chít chứ ko nhớ nổi nữa (em chỉ mê animal cell culture thôi). Thầy Tường Anh bảo là cứ chọn một chương nào đó của một cuốn endocrinology, dịch một chương thì mới đc thi học phần môn nội tiết. Anh Dũng có cuốn nào về basic hay clinical gì đó cho em nha. Em cám ơn Anh nhiều. Vì cũng sắp hết thời gian dịch bài rồi mừ. hì hì hì

Cám ơn Anh Dũng và Bác Lương đã giúp đỡ. Đợi tin vui của các Bác :mrgreen: ?:mrgreen: ?:mrgreen:

Tui thật sự kô hiểu nổi, bạn có mở rapidshara ra chưa, có biết click vô chữ FREE kô, có biết chờ 1-2 phút kô, rồi có biết đánh download ticker kô vậy? Xài rapidshare như mổ gà, cần gì đến dao mổ trâu là kiến thức IT chứ.

Tui dùng yousendit rồi, nó chỉ cho 100MB thôi, file tui đến 200 MB lận. ?

01- Bạn cầm cái rapidshare link mà tui đưa, nhờ 1 người nào đó biết xài rapidshare bảo họ lấy dùm.

02- Tìm cách nào khác (bạn tự suy nghĩ) để lấy file trực tiếp.

Laptop tui cần dùng vào việc khác, kô dùng để upload nữa đâu.

Ai xóa giùm bài viết của em ở trên đi ạ. Dở quá, trong các trường Đại học có một số mà em mò chưa ra, giờ thì mò ra rồi. :D
Ủa, anh Dũng ơi, cái yousendit với rapidshare khó khăn lắm. Làm theo các bước tới nơi thì nó báo đại loại như IP của bạn đang tải 1 file, chờ trong giây lát (thường là hàng tiếng đồng hồ). Tải được thì nó chạy 2-3kb/s, chờ lâu lắm.
Em thấy 4shared ko hạn chế số lượng, tuy nhiên mỗi account nó chỉ cho 1Gb, và upload limit 50Mb.