What's new

Nuôi cấy mô hoa hồng

Hiện nay em đang tìm hiểu về nuôi cấy mô và đang làm về vấn đề hoa hồng .... nhưng em lại chưa có 1 kiến thức tương đối về SLTV đối với ?cây hoa hồng này ... nên mong anh chị nào có tài liệu về hoa hồng ( ALL ) thì có thể hướng dẫn cho em với !!
Chân thành cám ơn

Em nên chú ý lại cách đặt tên chủ đề nhé, đã sửa. Hoàng

Em xin cám ơn anh Hoàng rất nhiều về sự giúp đỡ của anh !!
Nếu sau khi đọc bài có chỗ nào em ko hiểu mong anh có thể giúp đở em thêm !!
Thành thật cám ơn anh

Àh anh Sơn ơi ... Em vừa ghé trang web DH cần Thơ của trường anh ... nhưng ko hiểu lắm về cách phân bổ nội dung trong đó ... vả lại trong phần ... Đề tài liên kết khoa học Quốc Tế ... em thấy tiêu đề của chủ đề thứ 12 là đã thực hiện và thành công tốt đẹp ... vậy em ko bít là đã công bố quy trình (...) ra chưa ạ . Và làm cách nào để có thể biết chi tiết các tin trong đó ạ ?:p ?:p
Em thấy có nhiều tin rất hay .. nhưng đáng tiếc chỉ xem được cái ... tiêu đề mà ko có xem được nội dung ?:p
Anh có thể giúp em ko ạ ^^ Thành thật cám ơn anh ^^

Với lại ko biết là anh đã biết cách down sách về chưa ạ :p Nếu biết rồi xin chỉ cho em lun với ^^

Sơn đang tìm hiểu về cách xử lý môi trường nuôi cấy. Và phương pháp vô trùng môi trường. Căn bản thì nắm nhưng muốn hỏi mấy anh ở đây cụ thể hơn để có thể báo cáo tốt hơn như điểm chú ý khi hấp khử trùng chẳng hạn. Cám ơn trước.
Còn vấn đề của bạn Quốc để mình về hỏi Admin rồi trả lời bạn sau nhé

Các anh ơi về nuôi cấy mô tế bào thực vật thì nhiều sách nói rồi nhưng còn về các thao tác trong quá trình nuôi cấy như để điều chỉnh độ PH . Hay để điều chỉnh môi trường chất điều hòa sinh trưởng cụ thể là tỷ lệ nồng độ auxin/cytokinin trong quá trình nuôi cấy (Liệu có phải cấy chuyển ống nghiệm không) thì em thấy chẳng có sách nào nói cả giúp em nha.

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Các anh ơi về nuôi cấy mô tế bào thực vật thì nhiều sách nói rồi nhưng còn về các thao tác trong quá trình nuôi cấy như để điều chỉnh độ PH . Hay để điều chỉnh môi trường chất điều hòa sinh trưởng cụ thể là tỷ lệ nồng độ auxin/cytokinin trong quá trình nuôi cấy (Liệu có phải cấy chuyển ống nghiệm không) thì em thấy chẳng có sách nào nói cả giúp em nha.
Bạn đã đọc bao nhiêu cuốn sách rồi mà kết luận vậy?

1. Em không hiểu lắm có phải chúng ta nuôi cấy mô hoa hồng để sản xuất nước hoa không ?
2. Chúng ta nuôi cấy "hồng hoa" để làm gì ngoài nghiên cứu ung thư phổi ?
3. Hoa hồng có thể làm trà uống không ?

À em tìm nhiều sách rồi nhưng không thấy chỉ thấy nói về nguyên liệu . Và một số thứ liên quan khác .Chưa tìm được quyển nào hướng dẫn cụ thể cả . Vậy anh đã đọc nhiều sách này . Biêt quyển nào hay và tìm mua ở đâu giới thiệu cho em đi .

tinacao

Minh cung dang tim hieu ve nuoi cay mo hoa hong. Ban nao co kinh nghiem hoac co de tai nghien cuu roi cho mình xin tham khảo nhé. Cám ơn nhiều lắm!

tinacao

Mình đang nghiên cứu về nuôi cấy mô hoa hồng. Các anh chị bạn bè nào có tài liệu hoặc có những nghiên cứu về hoa hồng cho mình xin tham khảo với nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Các bạn cho mình hỏi thêm ngày nay ngươi ta dùng hoa hồng để trang trí ngoài ra còn có tác dụng gì nữa ko ah. Đa Tạ..!:buonchuyen: