What's new

Phần mềm phân tích Gel và chỉnh sửa hình Gel..

Trong cái phần mềm đi kèm Geldoc, nó có thể tính nồng độ DNA cho bạn dựa trên cường độ tín hiệu của band đối chiếu với các band của Molecular ladder. Có lẽ cái này nó làm được như thế.

pey-pey

Phần mềm phân tích ảnh gel

Gui hop thu minh se gui phan mem phan tich gel cho ban
Chào bạn!
Từ trước đến nay mình dùng phần mềm phân tích ảnh gel là ImageJ)là phần mềm miễn phí, có thể download trên mạng. Nhưng thấy không được chính xác lắm vì chọn các băng thủ công (sẽ có sai số chủ quan rất nhiều). Bạn có phần mềm nào khác không cho mình xin với nhé. E-mail của mình: ta.tuan@ymail.com.
Cảm ơn nhiều.(y)

Nchicken

Member
Photoshop đi bác ơi ;))
Đúng là con người chỉ biết làm việc với hóa chất =)) Phần mềm chỉnh gel ngoài tác dụng như photoshop nó còn nhiều tác dụng khác. Chẳng hạn như dựa vào kích thước gel để tính nồng độ DNA....vân vân và vân vân...

Đúng là con người chỉ biết làm việc với hóa chất =)) Phần mềm chỉnh gel ngoài tác dụng như photoshop nó còn nhiều tác dụng khác. Chẳng hạn như dựa vào kích thước gel để tính nồng độ DNA....vân vân và vân vân...
Ô, bi h mới biết, có bao h làm với DNA hay RNA đâu ;))
Nay lại đc đi bán hóa chất toàn liên quan tới DNA, RNA :cry::cry::cry:

quanghaiduong

mình cũng cần phần mềm đấy. và cần cả cách sử dụng máy PCR, trường mới mua ma chưa ai biết dung! mong được giúp đỡ!

Hoai Cam Vo

Phần mềm phân tích gel và chỉnh sửa hình gel

Bạn cho mình xin phần mềm phân tích gel và chỉnh sửa hình gel với nha?
Cảm ơn bạn nhiều
Nếu có bạn cho mình xin hướng dẫn sử dụng phần mềm với nha.
Tks
Mail của mình là: hoaicam1984@yahoo.com

Facebook