What's new

Quan hệ 2 loài

Mình nghe nhiều người nói rằng: Con rết (con tít) rất sợ gà. Nhưng mình vẫn không hiểu vì sao nhưng người bị rết cắn thì rất đau. Nhưng sự đau đớn đó chỉ kéo dài đến lúc gà gáy?
Các bạn thử đưa ra ý kiến của mình để thảo luận về vấn đề này nha.:divien::???::???::???:

Mình nghe nhiều người nói rằng: Con rết (con tít) rất sợ gà. Nhưng mình vẫn không hiểu vì sao nhưng người bị rết cắn thì rất đau. Nhưng sự đau đớn đó chỉ kéo dài đến lúc gà gáy?
Các bạn thử đưa ra ý kiến của mình để thảo luận về vấn đề này nha.:divien::???::???::???:
Chẳng có cơ sở nào mà bảo là sư đau đớn khi bị rết cắn chỉ kéo dài đến lúc gà gáy cả.:twisted::oops::evil:
Bạn có bị rết cắn bao giờ chưa mà khẳng định như vậy? :botay:Nói có sách, mách có chứng chứ nhỉ?:botay:

Cái này mình chỉ nghe thế hệ trước nói vậy thôi. Mình chưa từng đọc tài liệu nào về vấn đề này nên mình không có cơ sở để giải thích. Chính vì vậy mà mình post bài lên để xem mọi người sẽ đánh giá về vấn đề này. Mình cũng thấy điều này hơi kì quái nhưng sự thật nó có đúng hay không thì bản thân mình cũng không dám khẳng định.
Còn mình thì thật may mắn là chưa từng bị rết cắn bao giờ.:oops:

Cái này mình chỉ nghe thế hệ trước nói vậy thôi. Mình chưa từng đọc tài liệu nào về vấn đề này nên mình không có cơ sở để giải thích. Chính vì vậy mà mình post bài lên để xem mọi người sẽ đánh giá về vấn đề này. Mình cũng thấy điều này hơi kì quái nhưng sự thật nó có đúng hay không thì bản thân mình cũng không dám khẳng định.
Còn mình thì thật may mắn là chưa từng bị rết cắn bao giờ.:oops:
Theo mình thì đây là quan niệm xưa, khoa học ngày nay chẳng có cơ sở nào để chấp nhận giả thuyết này.Vì thế bạn cũng không nên lao đầu vào vấn đề này làm gì, chỉ cần biết là tránh xa những con rết kia đi. Tìm đề tài khác để mọi người bàn luận nhé(y)

Jason Mraz

Member
Mình lại thấy vấn đề này hay đó. Cũng có lần mình bị rết căn và hum sau thì quên mất vì chẳng thấy đau nữa :mrgreen: các anh chị nào giải thích giùm với.
Lờicủagió: Khoa học là để tìm hiểu những cái con người chưa giải thích đc mà.

Cắn lại con rết....lần đầu tiên thấy 1 người như thế. May mà con rết không hiểu tiếng người nếu khôg.....hậu quả không thể lường hết.

Tới sáng mà không thấy đau có nhiều nguyên nhân
Thứ 1 là độc ít nên sáng dậy là hết đau.
Thứ 2 vì rết sợ gà mà gà thì dậy buổi sáng sớm thế nên....hết đau.
Thứ 3 không đau....vì quá đau....^-^....

mọi người chưa bị rết căn nên nói thế thôi
chứ có nhều loại rết lắm chứ. có loài cắn chỉ một lúc là đở đau nhưng có loài căn thì cả tuần vẩn còn kêu la
có chổ đăc biệt thật sự là như thế này:
+ khi bị rết cắn thì đến lúc gà gáy sẻ đở đau hơn( không phải hết đau)
+ người mà bọ cạp(loại có đọc tố nhẹ) cắn không đau nhiều thì rết cắn lại rất đau và ngược lại

. Cái đầu có thể là do yếu tố về tinh thần( vì những người này có thể tin vào nhửng thứ kể trên)
cái thứ 2 thì còn cần nghiên cứu thêm

Facebook