What's new

Sách mới load

>>Dũng
Sorry mình gõ nhầm nhé : đã vặt 465 cuốn của EngineerNetBase chứ không phải CRCnetBase, cái CRCnetBase nó bao gồm mọi netbase khác.
Từ xưa giờ có 3 cái account xịn nhất là của trường Whitewater Wisconsin, trường Sydney và trường Drexel, (God bless those íntitutions, i would send my children to them if i should) ?nhưng account xịn thì người ta quan tâm nhiều nên nó chỉ tồn tại được khoảng 1 tháng mỗi cái. Nhưng kể cả những account xịn nhất này, cũng không có mấy cuốn crc, blackwell mà cậu hỏi. Sao không làm request lên librarian, kêu nó đi mua?
Mình quan niệm tìm account rơi vãi để leeching là một dạng lượm đồ phế thải rơi vãi, không hại đến ai, không phải chôm chĩa, nhưng nếu không thỏa mãn mà đi xa hơn, vd đột nhập hệ thống tìm hoặc tạo password hoặc xài credit card chùa để mua account thì hết sức không nên, đó là ăn cắp chính hiệu rồi, phải biết dừng ở ranh giới này.
Hiện giờ các account chết nhiều thì đó cũng là chuyện thường ngày ở huyện mà. Rồi sẽ tìm được cái khác. Vẫn còn mấy cái của florida, alabama, pretoria xài ngon đó. Xài sciencedirect thì dùng ac của pretoria là ngon nhất, cái này tồn tại được 5, 6 tháng rồi, mình đã vặt toàn văn gần 100 tạp chí hóa học = 2-300GB gì đó mà vẫn chạy vù vù tốc độ 700MB/h.

>>Lương
Internal medicine thì xài emule down nguyên original CD.
Down netlibrary mà thủ công thì có mà ốm liệt giường vì ngồi máy lâu quá trúng gió.
Qua updatesofts.com học cách down tự động đi. Mình down trung bình 1 ngày thì được khoảng 10 cuốn = 7-8.000 trang.
Trong Springer, mỗi url tại một thời điểm là duy nhất vì trong url có phần session id, lần sau vào sẽ là id khác, cậu copy url ra rồi paste thì không ai biết được bài báo đó là gì đâu

tôi vừa để hai account mới bên mục Account and Pasword,

Sẵn tiện cho hỏi luôn (cả Tuấn nữa): hai bạn có biết cách dùng Agora hay HINARI kô, dùng 2 thằng này thì kô sợ account hết hiệu lực đâu. Và các trường, viện nc ở VN xin dễ dàng vô cùng. Nếu chưa biết cách dùng tôi sẽ chỉ sơ qua.

Về việc sử dụng AGORA

Chào anh Dũng và mọi người,

? ? ? ?Em biết cách sử dụng AGORA chứ! Chình em cũng xin được 1 account của AGORA và đã post lên diễn đàn mình cho các anh em khác cùng xài. Nhưng mà anh à, cái account của AGORA không lấy được bài từ một số tạp chí lớn như Plant cell report, Biotechnology letter, plantarum...
? ? ? ?Tuy nhiên, em cũng chưa hiểu hết cách khai thác từ AGORA, lúc nào rảnh anh chỉ cho tụi em với.

Xài agora hay hinari đâu có gì khó, nếu bạn đã có account rồi thì cứ vậy mà xài. Cần bài nào ở tạo chí nào thì vô hai nơi này dò tìm tạp chí, vào trang chủ load bài về nếu nó có mua. Không thì .. tìm cách khác :D

Hinari nhiều tạp chí hơn, chủ yếu là Y nhưng tôi thấy cũng khá nhiều bên Sinh như tờ Physiologia Plantum cũng nằm bên này (HINARI).

Dạo này không có thời gian đi lượm ve chai, may nhờ có bác Dũng hỗ trợ nên đã vặt trụi lũi các em sau :

CRCnetBASE :
Civilengineering NetBase : 114c - 2.1GB
ElectricalEngiineeringNetBase : 164c - 3.4GB
EnviroNetBase : 202c - 3.4GB
EngNetBase : 475c - 8.8GB
FoodNetBase : 199c - 3.3GB
InfosecurityNetBase : 67c - 1GB
MaterialsNetBase : 99c - 1.5GB
MechanicalEngineering NetBase : 92c - 1.7GB
ITKnoledgeBase : 128c - 2GB
MathNetBase : 137c - 2GB
NanoNetBase : 35c - 1.5GB
NeuroscienceNetBase : 98c - 2.3GB
PharmceuticalNetBase : 82c - 0.9GB
StatNetBase : 98c - 0.9GB

Chẹp, chưa no còn thòm thèm :
PlantSCIENCEnetBASE
BIOSCIENCEnetBASE
POLYMERSnetBASE
TEXTILEnetBASE

Em chỉ thắc mắc mấy anh/mấy chú tải nhiều như vậy làm sao mà đọc hết nhỉ? Thiệt sự mình đọc mới có chừng 10 bài mà thấy vất vả lắm rùi, hic ?8O . Em cũng ko biết cách tải về từ megaupload hay rapidshare, mở ra, chờ đã đời rồi lúc tải được lúc ko mà chậm khủng khiếp nên tắt luôn cho khỏe.
AGORA lúc này ko vào được gì hết, tức ghê, hay tại mấy cái account? Toàn của các trường đại học hết mà. :o

Nguyễn Hoàng Bảo said:
Dạo này không có thời gian đi lượm ve chai, may nhờ có bác Dũng hỗ trợ nên đã vặt trụi lũi các em sau :

CRCnetBASE :
Civilengineering NetBase : 114c - 2.1GB
ElectricalEngiineeringNetBase : 164c - 3.4GB
EnviroNetBase : 202c - 3.4GB
EngNetBase : 475c - 8.8GB
FoodNetBase : 199c - 3.3GB
InfosecurityNetBase : 67c - 1GB
MaterialsNetBase : 99c - 1.5GB
MechanicalEngineering NetBase : 92c - 1.7GB
ITKnoledgeBase : 128c - 2GB
MathNetBase : 137c - 2GB
NanoNetBase : 35c - 1.5GB
NeuroscienceNetBase : 98c - 2.3GB
PharmceuticalNetBase : 82c - 0.9GB
StatNetBase : 98c - 0.9GB

Chẹp, chưa no còn thòm thèm :
PlantSCIENCEnetBASE
BIOSCIENCEnetBASE
POLYMERSnetBASE
TEXTILEnetBASE
--> EM muốn xin bộ Foodnetbase có đựoc không ạ? ?:p

nhuongnv

Member
Bác nào cho em xin 3 tập trong bộ Methods in Molecular Biology: Vol 229, 230, 231 toàn về Stem Cells. Thanks nhiều nhiều@!

chắc nhờ các anh chị khác giúp, chứ bây giờ tui phải lục lạo lại coi tui để nó ở đâu, mệt lắm vì tui đang hơi bận :D

nhuongnv

Member
Bác Lương có sách cho em xin với! Đợt tới có lẽ em sẽ phải chiến đấu với bọn "tế bào gốc phôi". Nhân tiện bác cho em biết luôn Y! ID của bác nhé! :)

nhuongnv

Member
Có mà bác! ?Minh họa cho bác bằng một phần index của bộ đó! :D Lúc nào bác có thì send cho em nhé! Thanks a lot!

(Những quyển in đậm màu xanh đó!)
325. Nuclear Reprogramming Methods and Protocols
Edited by Pells, Steve 2005
326. In Situ Hybridization Protocols3rd
Edited by Darby, Ian A. 2005
327. Epidermal Growth Factor Methods and Protocols
Edited by Patel, Tarun B. 2005
328.
329. Nonhuman Embryonic Stem Cell Protocols
Volume I: Isolation and Characterization.
Edited by Turksen, Kursad 2006
330. Nonhuman Embryonic Stem Cell Protocols
Volume II: Differentiation Models
331. Human Embryonic Stem Cell Protocols

332. Transmembrane Signaling Protocols 2nd
Edited by Ali, Hydar 2006
333. Transplantation Immunology Methods and Protocols
Edited by Hornick, Philip 2006
334. PRINS and In Situ PCR Protocols 2nd
Edited by Pellestor, Franck 2006

nhuongnv

Member
Nguyễn Văn Nhương said:
Bác nào cho em xin 3 tập trong bộ Methods in Molecular Biology: Vol 229, 230, 231 toàn về Stem Cells. Thanks nhiều nhiều@!
Ơ! Rõ ràng bác nói oan cho em! Em nói rõ là như thế này mà! Em thấy trên netLibrary có rồi nên em mới hỏi mọi người! Ai lấy được thì send cho em nhé! Thanks nhiều!

Hì lạc đề một chút tế bào gốc gì vậy? Có phải lấy trực tiếp ?ko? Lại còn từ phôi nữa, em mới nghe thấy lấy tế bào thận của thai nhi đã ghê lắm rồi, không biết cái này nó có ghê hơn không :D. Có lẽ phải bác sĩ chuyên khoa lấy chứ nhỉ?

Với lại làm món này để làm gì vậy, nghe nói kinh phí để làm cái này chả rẻ đâu :D.

Cho em hỏi là muốn đọc và tải mấy cuốn sách đó về thì phải làm sao ạ ? Anh cị có cuốn biology của campbell không ạ ? Nếu có có thể gởi cho em được không vậy ? địa chỉ mail của em là chen_feng_cnsh ở yahoomail.Em cám ơn rất nhiều

Facebook