What's new

sinh sản hữu tính ở TV 11

ngoc anh

Member
Ai cho mình hỏi cái! trái dừa đâu là hạt, thịt quả, vỏ quả, nội nhủ(3n) ??? help cần gấp !:ah::ah::hum:
Sọ dừa là hạt nội nhũ là vị trí nằm trên sọ mà người ta khoét lỗ để lấy nước,còn vỏ là phần xơ xơ mà người ta bỏ đi ấy.Khó diễn đạt thật.

chả bit nữa ,mình đang tìm thông tin thuyết trình về cái quả dừa , bạn có thông tin j share cho mình với t3 này là thuyết trình zồi

sau_rang

Member
theo mình thì bạn thử vào wikipedia tham khảo thêm xem sao. Mình nghĩ cùi dừa mới là nội nhũ chứ nhỉ ?

ngoc anh

Member
chết thật,hình như cùi dừa không phải là cái ăn được đâu. Nhầm rồi.Như bất cứ loại trái cây nào thì sẽ bắt đầu từ vỏ,rồi đến thịt,rồi mới đến hạt,trong hạt là nội nhũ.Đúng không nhỉ:hum::???:

hang min

_ hạt thì hình như màu trắng và rất nhỏ nằm ở chỗ dễ nhất để bổ quả dừa ý, mình chỉ nghe nói zây
_thịt quả thì mình nghĩ k có, mà thực ra mình nghĩ thịt quả tạo ra cũng chỉ để bv hạt thôi, và có lợi ích ăn quả, thu hút đv để phát tán. có thể dừa k cần đv để phát tán vì hình như dừa phát tán nhờ nc, và có vỏ cứng để bv r
_vỏ quả chính là cái vỏ màu xanh và cái xơ màu nâu
_nội nhú có 2 dạng là lỏng ( là nc dừa) và đặc( là cùi dừa), sau khi thụ tinh kép, nhân tam bội p/chia tạo tb nhiều nhân đặc như sữa, sau đó màng sẽ ngăn cách các nhân, cuói cùng các tb tạo thành tb và cứng dần thành cùi dừa

Facebook