What's new

Sống trên đời cần có 1tấm lòng

SNOW

Member
SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN CÓ 1 TẤM LÒNG,ĐỂ LÀM GÌ EM CÓ BIẾT KO,ĐỂ GÍO CUỐN ĐI..!!
các bạn hiểu và suy nghĩ gì...các bạn anh chị cho ý kiến nhé!!
ĐỀ hay quá...mỗi tội ktra viết ko đc mạch lac:ah:

nhoc

Member
Tấm lòng để gió cuốn đi đến với mọi người ở khắp mọi miền Tổ Quốc.:dance:

Theo em, trong đời sống, mỗi con người cần có 1 tấm lòng(lòng yêu thương, sự đồng cảm, nhân đạo,...).Tấm lòng ấy không phải mong được người khác ghi nhận ,không phải để mong được trả ơn ,cũng không phải để phô trương hay làm đồ trang sức cho mình ,..mà để gió cuốn đi.Gió cuốn đi chính là một cách diễn đạt đầy hình ảnh về 1 thứ tình cảm thuần khiết không vụ lợi ,đơn giản đó chỉ là lòng tốt để được làm người!:hum:

quangson

Member
Mình lại tưởng tấm lòng đó bị cuốn theo chiều gió chứ..
Hôm, ngồi uống nước trước cổng Đại học Giao thông vận tải, khi trong túi chỉ còn vài nghìn đồng.
Có một cụ già ăn xin đi qua. Thật buồn.

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Một lần bật bài này lên nghe. Có mấy đứa bạn (không phải người Việt Nam) nghe nhạc điệu hay, tò mò bảo mình dịch cho nó mà chịu chết.

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
car ils ne savent pas quoi, pour aller rouler vent =))
Úi tiếng Pháp thì chịu rồi, nhưng Google translate nó giúp mình dịch ra tiếng Anh thành:

for they know not what to go ride the wind

còn ra tiếng Việt thì thành:

cho họ biết những gì không phải đi đi xe gió
:grin:

MrHanU

Member
"sống trên đời cần có 1 tấm lòng".....đầy đủ:Tim,dạ dày,gan,thận,tuỷ.................nói chung là không cóa tấm lòng này thì em cúng ứ sống được.hahaaaaaaaaaaaaaaaaaaa:hoanho::mrgreen::tutu:

"sống trên đời cần có 1 tấm lòng".....đầy đủ:Tim,dạ dày,gan,thận,tuỷ.................nói chung là không cóa tấm lòng này thì em cúng ứ sống được.hahaaaaaaaaaaaaaaaaaaa:hoanho::mrgreen::tutu:
Không sống được đâu anh:mygod: Không có "lòng" thì khó sống lắm đó anh:grin::grin::grin:

00792

Moderator
Sống

Nói thì nói thế chứ! Ai mà không có tấm lòng? Chỉ là nó chưa được mở, chưa có chìa khóa thôi. Câu hát đó nhắc ta không quên ơn những gì người khác giúp ta mà cũng khuyên ta nên giúp người khác. Không có cái tâm của ai là ác cả.:)

Facebook