What's new

Tài liệu luyện thi tỉnh lớp 9, thi vào trường chuyên lớp 10 môn sinh

:welcome:tình hình là em đang học thi tỉnh lớp 9 và thi chuyên sinh lớp 10:cuta:, nhưng kẹt 1 nỗi em hổng có tài liệu (sách+đề thi+tài liệu+ebook+công thức....):twisted: thế nên anh chị nào từng thi hay siêu phàm môn sinh giúp em tí tí kinh nghiệm và ít tài liệu ạ :eek:

ôi mình năm nay cũng học lớp 9 và cũng có nhu cầu hok chuyên sinh 10 mà cũng k có tài liệu như bạn.....anh chị đã từng thi rồi thì có thể chỉ dạy choe với được k???

ec...........chắc là chúng ta phải tự đi tìm chỗ học thêm thôi.......từ bây h đến lúc thi cấp 3 k còn nhiều thời gian nữa đâu....mình ngĩ có tự học ntn đi nữa thì mình vẫn cần đi hok thêm để lấy kĩ năng trình bày và kthuc mới được mở rộng

kt1996

Member
ec...........chắc là chúng ta phải tự đi tìm chỗ học thêm thôi.......từ bây h đến lúc thi cấp 3 k còn nhiều thời gian nữa đâu....mình ngĩ có tự học ntn đi nữa thì mình vẫn cần đi hok thêm để lấy kĩ năng trình bày và kthuc mới được mở rộng
ồ, em này nói chuẩn, các em thi vào 10 thì hẳn là thi tự luận vì vậy cách làm một bài tự luận để đạt điểm tối đa khá là quan trọng, anh làm trắc nghiệm hoài giờ mà làm tự luận chắc cũng trầy trật chứ không lấy hết điểm được, có điều kiện thì nên tìm cho mình một thầy cô tốt để theo học nhằm củng cố kiến thức em à, tinh thần tự học và có được người chỉ dẫn thì còn gì bằng. :)

Ù uôi cái topic của mềnh để từ đời nảo đời nào :mrgreen:
Tự luận thật sự thì có cái nó viết miên man, rất là cao (chắc chắn 100% lấy từ sách cấp 3), còn không thì học tự luận trong sách giáo khoa
Tóm lại => Giáo viên thì dạy gì học nấy, học tài thi phận, thi cầu may blad blad

Giúp em...
Trong các loài tảo biển: tảo lam, tảo lục, tảo nâu, tảo đỏ, tảo vàng, …
Có thể gặp loài tảo nào trước, loài nào sau cùng nếu đi từ mặt biển đến đáy biển sâu?

Dung Lê

Member
Có câu hỏi này mà không biết trả lời ra sao, vô giúp đỡ nha mn: Tại sao nói Phương pháp nghiên cứu di truyền của Menđen là phương pháp độc đáo?:welcome:

Facebook