What's new

tập trung

MrHanU

Member
mình thì cứ bị áp lực thì lại tập trung tối đa,....,bình thường mình hay nhai kẹo................

Mình có đọc dc 1 mẩu tin như vầy: Khi học mệt mỏi, hãy dừng lại, đưa mắt liên tục sang 2 bên (đại khái là liếc qua liếc lại với tốc độ nhanh). Làm như thế vừa đỡ mỏi mắt, vừa giúp tăng khả năng tập trung và học bài mau thuộc hơn.

Cũng có nhiều cách khác nữa, ví dụ như nhai chewing gum, dùng bút chì dò theo dòng chữ đang đọc (cái này bản thân mình thấy mỏi mắt hơn thêm :cry:), học nơi yên tĩnh, ko bị làm phiền. Ko để điện thoại di động hay truyện tranh, ảnh thần tượng (mấy bạn gái dạo này hay để hình BOF lắm nha :oops:) để tránh bị cám dỗ và xao lãng việc học.

với mình thì phải tránh xa cái di động ko là tí đụng tay đụng chân, vả lại thường thường thì bạn bè lại hay liên lạc vào buổi tối, mấy đứa bạn tớ còn ác ôn "nháy máy" lúc 1h,2h!:cry: Mình chỉ học dc lúc thật yên tĩnh(bởi vậy ngủ ngày, ban đêm mới học) :botay: Mình cũng thuộc loại lừoi nên khi nào gần thi có áp lực mới học dc! thi Đh lãnh hậu quả của cái hành động đó, trc thi Đh 2,3 tuần mới tập trung học còn thi TN xong "nhởn nhơ" dễ sợ! nước đến chân mới nhảy nên h...........:eek:

trang còi

Member
còn xem cái mà bạn tập trung hơn cái học đó là gì nhỉ???
nếu không thể tập trung được, tốt nhất bạn nên giải quyết cái tập trung kia hơn đi đã, đến lúc hết tập traung vào cái kia rồi thì bạn sẽ tập trung học hơn thui..hihi
:nhannho::nhannho:
còn mình, không pai nói, giỏi nhất là tập trung học đấy, không có cái gì có thể làm phiền được mình khi đã mở sách ra học!!
:hoanho: :hoanho:

còn xem cái mà bạn tập trung hơn cái học đó là gì nhỉ???
nếu không thể tập trung được, tốt nhất bạn nên giải quyết cái tập trung kia hơn đi đã, đến lúc hết tập traung vào cái kia rồi thì bạn sẽ tập trung học hơn thui..hihi
:nhannho::nhannho:
còn mình, không pai nói, giỏi nhất là tập trung học đấy, không có cái gì có thể làm phiền được mình khi đã mở sách ra học!!
:hoanho: :hoanho:
chúc mừng vì bạn ko có nhìu điều phải suy nghĩ, quyết định!
Ko phải chuyện j cũng đơn giản có thể tạp trung là giải quyết dc đâu, nhìu lúc muốn tập trung học mà mọi chuyện cứ nhảy vô đầu mình:ah:
Khi nào bạn rơi vào "trạng thái" như vậy thì mới hiểu dc!:oops:

nhà mình nói chung cũng thoáng,ra ngoài ghế đá,gió mát,không ai qua lại quấy rầy,thế là tập trung.
Còn những lúc bất đắc dĩ học nơi khác,ồn ào mình lại nhớ đến con mp3,những lúc đó nó rất chi dễ thương ^^.

với mình thì phải tránh xa cái di động ko là tí đụng tay đụng chân, vả lại thường thường thì bạn bè lại hay liên lạc vào buổi tối, mấy đứa bạn tớ còn ác ôn "nháy máy" lúc 1h,2h!:cry: Mình chỉ học dc lúc thật yên tĩnh(bởi vậy ngủ ngày, ban đêm mới học) :botay: Mình cũng thuộc loại lừoi nên khi nào gần thi có áp lực mới học dc! thi Đh lãnh hậu quả của cái hành động đó, trc thi Đh 2,3 tuần mới tập trung học còn thi TN xong "nhởn nhơ" dễ sợ! nước đến chân mới nhảy nên h...........:eek:

Tớ sợ học khuya ,học khuya hiệu quả nhưng phải lãnh ngày mai đến lớp thành gấu trúc luôn
Năm thi vào lớp 10 bị áp lực nhiều tớ học khuya kinh khủng ,học hành khá tiến bộ tuy nhiên rất mệt, có hôm lăn ra ngủ ngay khi đi học về,ko đảm bảo sức khoẻ đâu
:)

trang còi

Member
:mrgreen:theo tớ thì không nên học khuya wa! ngày xưa ôn thi DH mình cũng chưa bao giờ học quá 12h đêm, học khuya mệt mà mình học khuya thì cũng chẳng hiệu quả mấy, thà học sáng sớm còn hơn!!!
:divien:

Facebook