What's new

Thắc mắc về "phát tiển bền vững về mặt sinh thái"

ddc07sh

Member
chào tất cả mọi nguời!<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p>
cho em hỏi Phát triển bền vững về mặt sinh thái là gì ạ? đặt trong ngữ cảnh quản lý và bảo tồn rừng nhiệt đới ở Việt <?xml:namespace prefix = u1 /><u1:country-region u2:st="on"><u1:place u2:st="on"><?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:smarttags" /><st1:country-region w:st="on"><st1:place w:st="on">Nam</u1:place></u1:country-region></st1:place></st1:country-region> thì khái niệm về Phát triển bền vững về mặt sinh thái được hiểu như thế nào và cần lưu ý những điểm gì ạ? <o:p></o:p>
Theo như em được biết thì "phát triển bền vững là sự phát triển mà trong đó các giá trị kinh tế, môi trường và xã hội luôn luôn tương tác với nhau trong quá trình quy hoạch; phân bố lợi nhuận công bằng giữa các tầng lớp trong xã hội và khẳng định các cơ hội cho sự phát triển kế tiếp, duy trì một cách liên tục cho các thế hệ mai sau".
còn về phát triển bền vững về mặt sinh thái thì em không rõ lắm, mong mọi nguời giúp em
em cảm ơn<o:p></o:p>

Phát triển bền vững sinh thái thể hiện ở ba khía cạnh :

1. Sử dụng và quản lý bền vững nguồn tài nguyên thiên nhiên.
2. Bảo vệ quá trình sinh thái, giữ vững trạng thái cân bằng sinh thái của môi trường.
3. Bảo vệ sự đa dạng sinh học bao gồm: bảo vệ các loài và nơi sinh sống của chúng.

ddc07sh

Member
em đang học môn đa dạng sinh học. có một câu hỏi em muốn hỏi là định nghĩa về rừng và chất luợng rừng như thế nào là tốt, em cảm ơn

Facebook