What's new

Tham gia nhóm sinh học Pt

Hỏi bài gấp nè? Có ai biết trả lời giùm nha, cám ơn nhìu ^^!

Có bao nhiêu quy luật di truyền cho ra tỉ lệ KH 1:2:1.Mỗi quy luật cho 1 ví dụ.
(kết quả là 6 nhưng Quân mới tìm ra 4 à, lưu ý là cộng gộp, bổ trợ,.. cũng chỉ là tương tác gen thôi).:???:

ĐỀ nghị bạn quân nhìn topic mà gõ bàn phím, pót bài lên. Mấy câu hỏi kiểu này bạn có thể cho vào mục sinh học phổ thông hay di truyền
Tiếp là, câu hỏi của bạn mở cuốn 100 câu hỏi di truyền và biến dị của LÊ Đình Trung ra. Rất cặn kẽ chi tiết và đầy đủ, ok chứ. Nếu không có tôi nghĩ bạn cũng nên ra hiệu sách mua, khá rẻ,phổ biến bạn mua về vô cùng ích lợi nhiều mặt đặc biệt là thi HSG, thử rồi biết.........
Có thể bạn mới lên 4rum nên chưa thạo lắm, chú ý hơn nhé

Trùi ui, viết tắt đến là pó tay thui ah,PT=Phổ thông. Xem ra mình rùa bò quá nhỉ? Ah mà Lauren cũng dùng di động hả? Cho tớ xin số với đc ko? Hì

Dạ lúc đầu em tưởng Pt = phân tử chứ.
Mò mãi cũng hiểu đó là chữ Phổ Thông
Đúng là tiếng Việt thật phong phú, vuôn vẻ:welcome:

kosovohp

tớ lên đại học rồi nên cũng không nhớ mấy cái này lắm , trước học phổ thông toàn học tủ môn sinh => mấy lần suýt vẹo :oops::oops::oops:

nguyenhien

sinh hoc 10

:buonchuyen:Vì sao đối với tế bào nơ ron hiệu suất hô hấp tế bào là 36 ATP còn đối với tế bào gan hay tế bào cơ tim hiệu suất hô hấp tế bào là 38ATP?

nguyenhien

Mình muốn post bài viết lên để mọi người trả lời hộ thì làm thế nào? Nay mình mới gia nhập diễn đàn. thanks(y)

Facebook