What's new

Tìm việc Tìm việc làm sau khi tốt nghiệp

Chào các anh chị trong diễn đàn sinhhocvietnam em là Nguyễn Quốc Đông vừa mới tốt nghiệp đại học. Em học chuyên ngành Công Nghệ Sinh Học , em học trên Nông Lâm Thái Nguyên. Hiện em đang làm kcs tại công ty TĂCN Nam Việt. Em muốn làm việc theo chuyên ngành mà mình đã học. Anh chị nào có biết đâu tuyển dụng thì chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn anh chị. Thân :welcome:

khoihuynhi8

Member
Mình tốt nghiệp năm ngoái cũng ngành công nghệ sinh, từ đó đến giờ ở nhà cuốc đất và trồng rau hơn 1 năm rùi. Coi như đây là một nghề dùng tạm lúc chưa kiếm được việc vậy, dự kiến nếu chăm chỉ thì sang năm bán rau sẽ đủ tiền lấy vợ.

P/S: mình thấy timviecnhanh.com, vieclam.24h.com.vn và vietnamworks là những trang việc làm lớn nhất, thấy khá nhiều thông tin tuyển dụng ở ngoài bắc với ngành CNSH trong những trang này. Ngoài ra nhasinhhoctre và diễn đàn này cũng rất hay đăng những tin tuyển dụng.

Nchicken

Member
Chào các anh chị trong diễn đàn sinhhocvietnam em là Nguyễn Quốc Đông vừa mới tốt nghiệp đại học. Em học chuyên ngành Công Nghệ Sinh Học và tốt nghiệp đạt loại giỏi, em học trên Nông Lâm Thái Nguyên. Hiện em đang làm kcs tại công ty TĂCN Nam Việt. Em muốn làm việc theo chuyên ngành mà mình đã học. Anh chị nào có biết đâu tuyển dụng thì chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn anh chị. Thân :welcome:
Xuất khẩu lao động sang Hàn đi bạn ạ :)
Đùa vậy thôi, không việc j phải nóng vội. Mỗi công việc sẽ dạy bạn một khía cạnh của cuộc đời. Theo bạn thế nào là việc theo chuyên ngành mình đã học? Mình tốt nghiệp ngành CNSH năm ngoái và công việc của mình sau đó là Nhân viên xuất nhập khẩu, mình thấy vui và thấy hợp với công việc đó. Mình đã học được rất nhiều.
Anw, sinh viên mới ra trường thì cứ mạnh dạn thử sức ở mọi lĩnh vực đi. Sau đó bạn mới biết cái gì là tốt nhất, cái gì là phù hợp nhất với bạn:):)

Mình tốt nghiệp năm ngoái cũng ngành công nghệ sinh, từ đó đến giờ ở nhà cuốc đất và trồng rau hơn 1 năm rùi. Coi như đây là một nghề dùng tạm lúc chưa kiếm được việc vậy, dự kiến nếu chăm chỉ thì sang năm bán rau sẽ đủ tiền lấy vợ.

P/S: mình thấy timviecnhanh.com, vieclam.24h.com.vn và vietnamworks là những trang việc làm lớn nhất, thấy khá nhiều thông tin tuyển dụng ở ngoài bắc với ngành CNSH trong những trang này. Ngoài ra nhasinhhoctre và diễn đàn này cũng rất hay đăng những tin tuyển dụng.
Hay ta. Mình sẽ về nhà mở trại gà hjhj. Vốn đầu tư lại phải đi vay thui hic hic. Chăn gà khéo khéo còn đủ tiền lấy vợ chứ trồng rau như bạn thì không đủ tiền lấy vợ đâu. Mà đất đâu mà trồng nhiều rau?
Mình sẽ mở trại gà và ĐẠI LÝ cám. Trước khi mình ra trường mình được một người rất giỏi tặng cho một câu đó là " PHI THƯƠNG BẤT PHÚ" :???::???:.
Mong rằng ai ai cũng giầu có sớm thoát khỏi cảnh nghèo huhu.

ca_koi88

Member
mình cũng vừa tốt nghiệp đại học kĩ sư công nghệ sinh học
đi phỏng vấn nhiều nơi nhưng khổ nỗi không đủ yêu cầu
học công nghệ sinh học phải tiếng anh thành thạo thì xin việc mới dễ

Mình cũng tốt nghiệp ngành công nghệ sinh học nè, học cùng lớp với Đông luôn hihi. Hôm trước được nhận quyết định đi làm ở Sở Khoa Học Công nghệ HÀ Giang theo chính sách thu hút cán bộ của tỉnh nhưng khi sang đó để nhận việc thì họ bảo là vẫn phải đợi và đòi hỏi toàn giấy tờ linh tinh trong khi quyết định mình đã có trong tay và đã ghi rõ ngày làm việc và mức lương được hưởng, tức quá đi mất.

mình cũng vừa tốt nghiệp đại học kĩ sư công nghệ sinh học
đi phỏng vấn nhiều nơi nhưng khổ nỗi không đủ yêu cầu
học công nghệ sinh học phải tiếng anh thành thạo thì xin việc mới dễ
hi, vậy thì bạn phải luyện thêm tiếng Anh thôi, tôi thì hơi dốt nghe nói TA nhưng đọc dịch tài liệu cũng tạm nên cũng ok. Khi đi phỏng vấn thì cứ tự tin là được, nói mạnh dạn vào và cố gắng đừng suy nghĩ lâu quá (Giám đốc bảo tôi thế trong một lần say rượu, hi hi)

Tra Chanh

Aaa...aiiii mua nấm nào! Aaa...aiiii mua nấm đây! nấm sò, nấm mỡ, nấm rơm đây! vừa ngon vừa bổ lại vừa rẻ đây!!! mời dzô, mời dzô!!!!!!!!!!!!!!!!

haiphamqb

hi, vậy thì bạn phải luyện thêm tiếng Anh thôi, tôi thì hơi dốt nghe nói TA nhưng đọc dịch tài liệu cũng tạm nên cũng ok. Khi đi phỏng vấn thì cứ tự tin là được, nói mạnh dạn vào và cố gắng đừng suy nghĩ lâu quá (Giám đốc bảo tôi thế trong một lần say rượu, hi hi)
hihi, ghề bạn bjo cũng hot mà, sợ gì không có việc chứ
chúc bạn thành công!

vugiapit

Mấy ngành của bạn thực tế ngoài bắc rất ít nhu cầu tuyển dụng. Nếu bạn không sợ thử thách thì nên vào trong sài gòn vì nhu cầu nhân lực ở đây cũng rất nhiều. Mình cũng đang làm KCS ở trong này.

Facebook