What's new

Xin một số ebooks!

Em đang cần 1 số quyển sách mà không biết trên mạng có không. Bác nào có thể tìm giúp em được không a??? Em xin cám ơn rất nhiều.

? ?1
? ISCN 2005
An international System for Human Cytogenetics
Nomenclature
? Felix Mitelman
?

? ?2
? The AGT Cytogenetics Laboratory Manual
? Margaret J. Barch
Turid Knutsen
?Jack L.Spurbeek
?

3
? Catalogue of Unbalanced aberrations in man
? Albert Schinzel

? ?4
? Chromosome abnormalities and Genetic Counselling
? R.J. Mc Kinlay Gardner Grant.R. Sutherland

Bác nào tìm được làm ơn gửi cho em vào hòm thư ngocthangcmg@gmail.com

Nhờ các bác kiếm hộ em mấy cuốn sách này nhé:

1. Introduction to Quantitative Genetics
? ?ISBN: 0582243025
? ?Falconer, D.S.; MacKay, Trudy F. C.

2. Genetics and Analysis of Quantitative Traits
? ? ISBN: 0878934812
? ? Lynch, Michael ;Walsh, Bruce

3. The Genetics of Cattle
? ?ISBN: 0851992587
? ?R Fries, A Ruvinsky

4. Poultry Genetics, Breeding and BioTechnology
? ?ISBN: 0851996604
? ?W. M. Muir and S. E. Aggrey

Nếu các bác lấy được giúp em làm ơn gửi về cho em theo địa chỉ: nghiacnshbk@yahoo.co.uk
Cám ơn các bác trước nhiều nhé

Trần Văn Nghĩa said:
4. Poultry Genetics, Breeding and BioTechnology
   ISBN: 0851996604
   W. M. Muir and S. E. Aggrey

Nếu các bác lấy được giúp em làm ơn gửi về cho em theo địa chỉ: nghiacnshbk@yahoo.co.uk
Cám ơn các bác trước nhiều nhé
CHỉ có mỗi cuốn đó.

01-Hoặc bạn có account netlibrary vào đó tự load lấy.

02- Hoặc tui sẽ đưa cho bạn nhưng đổi lại bạn sẽ phải làm động tác kết nối các trang lẻ lại với nhau vì chúng được load từ netlibrary; và vì sách bạn cần nằm trong mục chữ P nên bạn làm luôn 27 cuốn còn lại nằm trong mục chữ P, sau khi nối xong bạn gửi lại tui bản hoàn chỉnh (dĩ nhiên bạn được giữ luôn 27 cuốn đó).

Khi mở folder của 1 tựa sách nào đó, bạn thấy tràng 5, trang 250 đến 259 và 400 đến 409 có hiện tượng là nó thêm chữ 5F vô đằng trước, khiến trang này trở thành 5F5, 5f205 đến 5f259, và 5f400 đến 5f409, vì thế những trang này bị xếp ngay dưới trang 4. Bạn phải chịu khó đổi tên file bằng cách xóa cái chữ 5f đi.

Bạn lưu ý khi kết nối các trang. Phần preface thường đánh số roman vì thế khi nó sắp xếp rất hay lộn xộn, nhớ coi chỗ này.

Trong 27 cuốn bạn  nhận nhiệm vụ có những cuốn kô fải dịnh dạng PDF, thì bạn vờ nó đi. Trả ngược nó lại cho tui nhưng nhớ ghi chú là định dạng gì sau tên sách.

Vì cả chữ P nặng đến 1g2 nên chúng cần thời gian để nén và gửi đí, ráng chờ 1 chút.

Ok
Anh gửi account nhanh cho em với nhé. Nếu gửi được trong hôm nay thì càng tốt, em đang ở Hà Nội, có điều kiện truy cập ADSL

Tui nghe "quảng cáo" về tốc độ Net của VN, bữa nay mới tinh khi tui tìm cách upload mấy file "bé bự" lên rapidshare ... Đành bỏ của chạy lấy người thôi.

Tui gửi sách cho bạn rồi đấy, canh me mở email nhé.

Xin một số ebook

Thật là xấu hổ khi chưa đóng góp gì nhiều cho diễn đàn mà nhờ vả mọi người cũng ngại. Các bác cho em xin mấy quyển sách cơ bản em tự học lại kiến thức, các bác giúp em nhé:

1 Molecular Biotechnology: Principles and Applications of Recombinant DNA (Hardcover)

2 Quyển Molecular trong diễn đàn.

3 Molecular Biology of the Cell, Fourth Edition (Hardcover)

4 Plant Physiology (Hardcover)

5Physicochemical and Environmental Plant Physiology, Third Edition (Hardcover)

6Biochemistry (Hardcover)

7Mot quyen bioinformatic

Cảm ơn mọi người nhiều, bỗng nhiên thấy kiến thức cơ bản quá hụt hẫng, phải làm mọt để nhai sách thôi.
 Email : blindcat35@gmail.com

Trời ơi - bác Dũng giáng quả tạ to quá - thế thì làm ?sao em có thể mơ mộng mình có sách. Những quyển này ?mọi người không lấy được thì có thể cho mình xin những quyển tương tự cũng được.
?Mọi người giúp với nhé .. hu hu cần quá

Dương Văn Cường

Administrator
Amazon.com là nơi bán sách, không phải là server có chứa các file của cuốn sách. Làm sao lấy được từ đây?

Hardcover nghĩa là Bìa cứng. Phúc lên đây xin sách bìa cứng thì kô riêng gì anh Dũng mà tất cả mọi người đều chịu thua.

Dương Văn Cường

Administrator
Phúc cũng không phải người mới làm quen với Internet, vì vậy hãy tìm ra nơi chứa file PDF của những cuốn sách em cần, khi đó mới có hi vọng.

Xin lỗi các bác nhé- tại căn bệnh lười nó ăn vào máu em lúc nào cũng không biết, tuy rằng làm quen với net lâu nhưng vì không có máy tính ?nên chuyên lòad sách em quá mù mờ. Khi cần không biết làm thế nào, các bác làm trước đọc trước bít sách cơ bản nào hay cho em xin vài cuốn tương tự em đem về em in chương em cần, chứ bây giờ bảo em load thì em .......
Cần sách thì phải vái tứ phương thôi, các bác down hộ em nhé

Nguyễn Xuân Hưng

Administrator
Khổ quá, cái host đồng chí Cường tài trợ chả ai đoái hoài hay sao ý nhỉ. Đủ thứ hầm bà làng mà chẳng ai chịu coi xem có gì trong đó???

Đào Anh Phúc said:
Xin lỗi các bác nhé- tại căn bệnh lười nó ăn vào máu em lúc nào cũng không biết, tuy rằng làm quen với net lâu nhưng vì không có máy tính  nên chuyên lòad sách em quá mù mờ. Khi cần không biết làm thế nào, các bác làm trước đọc trước bít sách cơ bản nào hay cho em xin vài cuốn tương tự em đem về em in chương em cần, chứ bây giờ bảo em load thì em .......
Cần sách thì phải vái tứ phương thôi, các bác down hộ em nhé
vậy tốt nhất kiếm sách Vnese mà đọc

Ngày hôm qua gửi bài nhưng bị lỗi. Cậu Phúc muốn đọc về những lĩnh vực đó không nhất thiết cứ phải đọc mấy cuốn đó. Ta có lựa chọn như sau: Molecular cell biology có Albert và Lodish (cuốn này có bản pdf), Biochemistry có Stryer và Lehninger (cuốn này có pdf), Tin sinh thì đầy rẫy, Protein thì có Protein structure and function và Introduction to Protein structure (đều có pdf), Plant physiology có bản pdf nhưng edition cũ hơn bản Amazon.

Vào học ở Huế các bạn sẽ được phát một CD gồm phần mềm, một số sách về molecular biology và bioinformatics (cụ thể là Introduction to protein structure và Analysis of gene and genome - có thêm nhu cầu sẽ add thêm vào). Phúc vào Huế mà lấy CD hoặc mang ổ cứng vào mà chép.

Facebook