What's new

Xin một số ebooks!

Những sách bác hỏi phải mất tiền mới lấy được, em pó tay luôn không lấy được.
Tặng các bác cái Acc của em để bác vào Down sách free nè
Bác login bằng mail và pass này nhé.
mail: ngocthangcmg@yahoo.com
pass : genetic ( đây là pass của trang web này thôi, ko phải pass của mail đâu nhé)

Em đang cần cuốn:

Basic Biotechnology-US-
ISBN:0521779170 (Paper cover book)
2ND Edition
Ratledge, Colin (EDT) /Kristiansen, Bjorn /Ratledge, Colin /Kristianse /Publisher:Cambridge Univ Pr Published 2001/04

Ai có cho em xin. làm ơn send cho em vào voime7@yahoo.com.Thanks

Có ai biết tài liệu nào nói về các nguyên lý trong sinh học, hay nguyên lý nền tảng của từng ngành trong sinh học làm ơn send cho em với (để sắp xếp hệ thống kiến thức cho dễ sử dụng, chứ bây giờ ngồi đọc hết rồi tổng kết lại thì em ko đủ sức và đủ trình độ :D). Đại loại như là học thuyết tế bào thì gồm các nguyên lý sau:
1. Mọi cơ thể sống đều gồm một hoặc nhiều tế bào trong đó xảy ra các quá trình trao đổi chất và di truyền
2. Tế bào là đơn vị tổ chức cơ bản của mọi cơ thể sống
3. Tế bào chỉ được sinh ra bằng sự phân chia của tế bào đang tồn tại trước đó
[ Tế bào và các quá trình sinh học. Lê Ngọc Tú, Đỗ Ngọc Liên, Đặng Thị Thu. NXB: KHKT, 2002; tr 12]

Có mộ bộ sách tiếng Việt (dịch từ tiếng NGA) tên là :Các quá trình nguyên lý trong sinh học, dài 3 tập, bạn vào thư viện mà hỏi mượn, xuất bản lâu rồi, chắc 20 năm hơn.

Hoàng Đức Minh said:
Em đang cần cuốn:

Basic Biotechnology-US-
ISBN:0521779170 (Paper cover book)
2ND Edition
Ratledge, Colin (EDT) /Kristiansen, Bjorn /Ratledge, Colin /Kristianse /Publisher:Cambridge Univ Pr Published 2001/04

Ai có cho em xin. làm ơn send cho em vào voime7@yahoo.com.Thanks
http://print.google.com/print?id=OTvhET8KX0gC&pg=PA3&lpg=PA3&dq=Basic+Biotechnology&prev=
http://print.google.com/print?q=Basic%2
BBiotechnology%26btnG%3DSearch%2BPrint&sig=RNCLPJxa-CjilQjjqLTbMl1hvww

Tôi chưa tìm thấy bản PDF, chỉ có bản in đang nằm trên kệ sách của tôi. Xem cái link ở trên.

Bạn Loannguyen do ko biết post bài nên nhờ em post dùm bài này. Ai có tài liệu thì send cho bạn ấy với theo địa chỉ ?babygirl85hp@yahoo.com

Loannguyen viết: Chào các bạn ! Tôi dang là sinh viên thực tập nghành công nghệ sinh học thực vật nuôi cấy invitro, đề tài của tôi là :" tạo giống hoa đồng tiền mới bằng các phương pháp gây đôt biến nhân tạo ".Nhưng tìm các tài liệu liên quan đến đề tài của tôi thi rất ít và ko có.Tôi cũng đang theo dõi các mẫu callus được xử lý bằng phương pháp chiếu xạ với nguồn chiếu là Coban tại các liều chiếu khác nhau nhưng các thông số đều ko có gì thay đổi so voi đối chứng dù liều chiếu đã ở ngưỡng chết .Vậy rất mong có được sự giúp đỡ của các bạn.Bạn nào có thông tin về hoa đồng tiền mong vui lòng chỉ giúp.

Tôi ít khi đọc sách trên google.

Cuốn này tôi chỉ có bản in chứ kô có bản PDF. Thật ra về biotechnology, chịu khó dò trên net theo chủ đề mình quan tâm (ví dụ kháng sinh, kháng thể ...) thì cũng thu được khá nhiều. Kô cần đọc sách.

Trần Hoàng Dũng said:
Tôi ít khi đọc sách trên google.
Bác Trần Hoàng Dũng có cả một kho tài liệu Huy Nguyễn hơn n0GB (n>=2) thì cần gì google nữa.

Tiện đây em hỏi thêm  bác có liên quan gì đến concay trên ttvnol không thế? Sao em thấy cái kiểu đâm chọc này quen quen!

Càng đọc các bài của bác càng thấy giống bác là concay hả! Dạo này sao bác bỏ TTVNOL thế. Lâu quá rồi không thấy bác.

Có ai bỏ công scan giúp cuốn: Molecular tools for screening biodiversity của Angel Karp et al được không? Các bạn ở Đức hình như là có cuốn này trong thư viên. Cám ơn nhiều

Làm ơn giúp em các quyển sau (ở mục giới thiệu sách)

1. Human Cell Culture: Volume I
Cancer Cell Lines Part 1
Series: Human Cell Culture, Vol. 1
Masters, J.R.; Palsson, B. (Eds.)
1998, 320 p., Hardcover
ISBN: 0-7923-5143-6

2. Human Cell Culture: Volume II
Cancer Cell Lines Part 2
Series: Human Cell Culture, Vol. 2
Masters, J.R.; Palsson, B. (Eds.)
1999, 400 p., Hardcover
ISBN: 0-7923-5878-3

3. Human Cell Culture: Volume III
Cancer Cell Lines Part 3 Leukemias and Lymphomas
Series: Human Cell Culture, Vol. 3
Palsson, B.; Masters, J. (Eds.)
2000, 384 p. 6 illus., Hardcover
ISBN: 0-7923-6225-X

4. Human Cell Culture: Volume IV
Primary Hematopoietic Cells
Series: Human Cell Culture, Vol. 4
Koller, F.; Palsson, B.; Masters, J.R. (Eds.)
1999, 352 p., Hardcover
ISBN: 0-7923-5821-X

5. Human Cell Culture: Volume V
Primary Mesenchymal Cells
Series: Human Cell Culture, Vol. 5
Koller, F.; Palsson, B.; Masters, J.R. (Eds.)
2001, 256 p., Hardcover
ISBN: 0-7923-6761-8

6. Animal Cell Culture
A Practical Approach
Third Edition
Edited by John R. W. Masters
0199637962, paper, 336 pages
Aug 2000, In Stock

7. Basic Cell Culture Protocols
Third Edition
Helgason, Cheryl D. (British Columbia Cancer Agency, Vancouver, British Columbia, Canada)
Miller, Cindy L. (StemCell Technologies, Inc., Vancouver, British Columbia, Canada)
Series: Methods in Molecular Biology
Volume #: 290
Binding: eBook
Pub. Date: October 2004
Pages: 384
ISBN: 1-59259-838-2
DOI: 10.1226/1592598382

8. Cell and Tissue Culture: Laboratory Procedures in Biotechnology
Alan Doyle (Editor), J. Bryan Griffiths (Editor)
ISBN: 0-471-98255-5
Paperback
352 pages
October 1998

9. Cell Culture Methods in Enzymology Volume 58
Pages 3-642 (1979)
Edited by: William B. Jakoby and Ira H. Pastan
ISBN: 0-12-181958-2

Bác lấy được sách thì cho em với!

Chào bác Cường,

? ? ? ? ? Nếu đã có ai cho bác sách trên list bácđưa ra thì báccho em xin với, em cũng đang nghiên cứu về hợp chất thứ cấp. Cám ơn bác trước.

? ? ? ? ? Mail: nguyensituanvtk@gmail.com

Đột biến hoa đồng tiền

Hoàng Đức Minh said:
Bạn Loannguyen do ko biết post bài nên nhờ em post dùm bài này. Ai có tài liệu thì send cho bạn ấy với theo địa chỉ  babygirl85hp@yahoo.com

Loannguyen viết: Chào các bạn ! Tôi dang là sinh viên thực tập nghành công nghệ sinh học thực vật nuôi cấy invitro, đề tài của tôi là :" tạo giống hoa đồng tiền mới bằng các phương pháp gây đôt biến nhân tạo ".Nhưng tìm các tài liệu liên quan đến đề tài của tôi thi rất ít và ko có.Tôi cũng đang theo dõi các mẫu callus được xử lý bằng phương pháp chiếu xạ với nguồn chiếu là Coban tại các liều chiếu khác nhau nhưng các thông số đều ko có gì thay đổi so voi đối chứng dù liều chiếu đã ở ngưỡng chết .Vậy rất mong có được sự giúp đỡ của các bạn.Bạn nào có thông tin về hoa đồng tiền mong vui lòng chỉ giúp.
? ? ? ? ? Tôi thì không có tài liệu về vấn đề bạn cần, nhưng tôi biết có 2 nơi có, hơi xa:

? ? ? ? ? ?1. Viện Hạt nhân Đà Lạt, phòng Công nghệ sinh học thực vật.
? ? ? ? ? ?2. Thư viện ĐH Đà Lạt.

tui kô biết yêu cầu này từ hồi nào, nhưng có mấy y kiến:

- Gây đột biến kiểu chiếu xạ UV, Cobalt, ... là kiểu làm hên xui may rủi, chó táp phải ruồi
- bảo cô bạn loannguyen gì đó vào các trang như NCBI, hoặc cụ thể là http://www.actahort.org/, search với từ khóa Gerbera + mutattion + cobalt hay đại loại vậy, ưng ý bài nào, nói tui giúp cho

Facebook