New profile posts

bạn ơi bạn đã từng làm dd đỏ carmin chưa , chỉ giúp mình công thức pha đỏ với , hiện mình có pha nhưng màu k bền
em đang làm nhuộm tiêu bản thực vật nhưng hiện đỏ carmin k bền màu , anh có công thức chuẩn chỉ giúp em với , thankss anh nhiều
Diễn đàn toàn là tiếng anh thui khó đọc quá , mình max ngu anh huhu , có cách nào để hiển thị tiếng việt k mọi người
Hello mọi người mình là thành viên mới chưa hiểu biết về diễn đàn cho lắm mong mọi người giúp đỡ :D
Xin chào mọi người em đang làm về giải trình tự bằng gene 12S với 2 mồi xuôi và 2 mồi ngược. Em không biết cách so sánh trình tự đã được giải bằng mồi ngược với trình tự gene của 12S để tìm ra mức độ tương đồng.😣😣
Mọi người giúp em với ạ. Please
chào các anh chị ạ, em đang làm đề tài phân lập và tuyển chọn từ đất mà chưa chọn dc môi trường phân lập anh chị biết chỉ em với. Em cảm ơn nhiều ạ
Trình bày giúp mình bài tập di truyền này với!!!
Có dòng ruồi đột biến mắt trắng thuần chủng, kí hiệu là 1,2,3
Ruồi bình thường có mắt đỏ.
Người ta tiến hành 3 phép lai dưới đây và thu được các con lai F1 và F2 như sau:
a) phép lai 1: dòng 1 * dòng 2 cho F1 100% đỏ F1 ngẫu phối vs nhau được F2 9 đỏ : 7 trắng
b) phép lai 2: dòng 1 * dòng 3 cho F1 100% đỏ F1 ngẫu phối kết quả F2 như phép lai 1
c) phép lai 3: dòng 2 * dòng 3 cho kết quả cũng như trên
HÃY GIẢI THÍCH VÀ VIẾT SDL cho phép lai 1
e nghỉ hè rồi ạ, mà sắp xuống trường lại rồi a@@, a dạo này khỏe ko ạ? :3