New profile posts

Ở một loài thực vật khi xuất hiện 2 gen trội A và B quy định hoa tím, thiếu gen trội A quy định hoa đỏ,thiếu gen trội B quy định hoa vàng, thiếu cả 2 gen quy định hoa trắng. gen D quy định thân cao là trội so với gen d qui định thân thấp. Cho 2 cây Aa Bd/bD lai với Aa bd/bd thì thu được cây hoa vàng thân thấp chiếm 2.5%.Tỉ lệ cây hoa đỏ thân cao ở F1 là?

Am tính thấy đáp án khá lẻ, không biết có sai không nữa, anh xem giúp ạ.
Vâng ạ, Em cũng nghĩ vậy. Nhưng em không hiểu tại sao cô em lại nhấn mạnh rằng ở link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật nhân sơ chỉ hình thành 1 chạc chữ y, đây là điều khác biệt giữa link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật nhân thực và nhân sơ ạ :D
Đơn vị tái bản nào cũng luôn là 2 chạc chữ Y, có điều ở ADN vòng chỉ có 1 đơn vị tái bản, tức là 1 điểm khởi đầu quá trình nhân đôi.
Anh cho em hỏi cái ni ạ: Quá trình nhân đôi ADN của link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 vật nhân sơ tạo ra 1 hay 2 chạc chữ Y ạ?
Em hiểu rồi ạ, tỉ lệ KG 12:3:1 là tỉ lệ khi vai trò của các alen trội không bằng nhau ạ, nhưng trong bài này sẽ không nhận được kq này. cảm ơn anh
Em thấy dạng này khá khó, bài tập oải ghê
tỉ lệ 431, ứng với 8 tổ hợp -> AaBb x Aabb = dẹt x tròn
F1 3 A-B- : 3 A-bb : 1 aaB- : 1 aabb
4 tròn : 3 dẹt : 1 dài
->961
1231 kiểu gì e?
dựa vào cơ sở nào để chỉ ra nó là 961 ạ? Em chỉ thấy bài giải kia nói là dạng tương tác bổ sung rồi nói là 961 mà không chỉ rõ là giải thích ra sao hết ạ? lỡ nó là 12 3 1 thì sao a? Anh giải thích rõ giúp e với.
chỗ nào em, tt bổ sung dạng tương tự 961 là chuẩn rồi mà!
Thấy vậy thôi chứ mình còn non cựa lắm, mình gửi lời mời kết bạn rồi đấy :mrgreen:
Anh xem câu này giúp e ạ, em có search trên google nhưng có vài chỗ chưa rõ ạ:

khi lai 2 giống bí ngô thuần chủng quả dẹt và quả dài với nhau được F1 đều có quả dẹt. cho F1 lai với quả bí tròn được F2: 152 bí tròn : 114 bí dẹt : 38 quả dài. 1/ kiểu gen của quả bí tròn đem lai với quả bí dẹt F1 là gì ?
2/ tính theo lí thuyết trong số bí quả tròn thu được ở F2 thì số bí quả tròn đồng hợp chiếm tỉ lệ bao nhiêu ?
3/ tính theo lí thuyết trong số bí quả tròn thu được ở F2 thì số bí quả tròn dị hợp chiếm tỉ lệ bao nhiêu ?
4/ nếu F1 lai với nhau thì tỉ lệ bí quả tròn dị hợp xuất hiện là bao nhiêu ?

Câu này khá giống http://www.moon.vn/hoidap/TraLoi.aspx?CommentID=144871&SubjectID=4&ChuyenDeID=35
Không dám, chỉ có thể gọi là mình và bạn học hỏi nhau, chắc gì minh đã bằng được bạn, :D
Mà mình ở Quảng Ngãi nè, cũng gần nhau nhỉ? :D :D
Hi Hi, mình là học link bet365 mới nhất_trang web chính thức của bet365 tại Việt Nam_đăng ký tài khoản bet365 trường làng,ở vùng sâu vùng xa :D. Rất vui được làm quen với bạn, có chi giúp mình với nghe. Mình ở Quảng Nam
Mình học trường mình thường thôi bạn à, với lại ở tỉnh mình có mỗi cái trường chuyên thôi, mình dân quê bạn ạ. Thế bạn học ở đâu? :mrgreen:
xác suất nhóm O là 0,25, nhóm AB cũng 0,25 . Vậy là 0,25 x 0,25 x 2C1